Hỏi về footprint của USB

thieuhuutrung

Trứng gà
Trong thư viện footprint của PIF, em thấy có 2 footprint dành cho USB là USB MINI SMD Và USB TYPE B. Em hỏi là nên xài footprint nào và khi ra nhật tảo thì nên nói sao để người ta hiểu là mình mua cổng đó. Cảm ơn anh chị

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Trong thư viện footprint của PIF, em thấy có 2 footprint dành cho USB là USB MINI SMD Và USB TYPE B. Em hỏi là nên xài footprint nào và khi ra nhật tảo thì nên nói sao để người ta hiểu là mình mua cổng đó. Cảm ơn anh chị
Cổng USB có nhiều loại lắm em: USB loại A (máy tinh, ...), USB loại B (router,...), mini-USB A/B (kit, ..) , micro-USB A/B (điện thoại, ...), ... .
Em xài loại nào thì phải coi có tiện cho em không nữa. USB type A/B thì khá to, còn mini-USB type B phải dán nên hơi khó hàn :D
Thường thì mình kêu đúng tên người ta sẽ biết. Còn không thì đem mẫu (đầu đực hay cái tương ứng) theo, hoặc bảo người ta lấy thử cho mình xem, cũng không khó để nhận biết :)

thieuhuutrung

Trứng gà
Cảm ơn anh Manhdd, đúng link em cần ^^. cho em hỏi 1 câu hỏi nhỏ nữa, em tính dùng cổng USB để lấy nguồn 5V cung cấp cho mạch led của em( cũng đơn giản lắm, có 5 con led ah) thế thì có ảnh hưởng zì đến lap của em không. cảm ơn anh