[C9] Giúp e tìm file đã save!

ConGaCon

Trứng gà
Lúc sáng, e bật Orcad của các anh lên thì Avast bắt phải chạy Orcad trong SandBox, thế là e chạy trong hộp cát !
E ngồi mày mò từ sáng đến chiều để vẽ lại mạch MSP430G2553 cho gọn hơn . Khi vẽ xong, e đã bấm Save lại, 2 3 lần .
Khi e mở thư mục lưu ra thì ko tìm thấy file lưu của Orcad đâu hết, :-s, e đã dùng đến Recuva nhưng vẫn ko tìm thấy gì hết, :(( . Ai bik cách tìm lại file chỉ e với, :3cool_adore::3cool_adore: ,e ko hi vọng là nó đã về với Chúa, :((:((:(( .

omega5161

Thành Viên PIF
đừng phí thời gian để tìm lại e à, có thể phục hồi lại file nhưng chưa chắc file đã chạy đc, tốt nhất là dành thời gian vẽ lại cho chắc, vừa luyện skill layout cho nó pro, vừa thêm đc nhiều kinh nghiệm, chúc e mau chóng có một layout hoàn chỉnh:D

hung303mc

Thành Viên PIF
em mở orcad lên. vào File trên thanh menu, trong đó có lưu lại những file mình vữa vẽ đó. em coi có không:)

ConGaCon

Trứng gà
E đã vẽ lại . Các anh cho e hỏi là nhất thiết mình phải để kích thước dây là : Dây nguồn là 30, dây nối là 20 ko các a !
E đã vẽ lại mạch trên vs kích thước 9x11 ,khi e cho kích thước dây như trên thì sau khi Auto route :D , mạch của e Jump khá nhiều .
nhưng khi e chỉnh lại kích thước là : dây nguồn 25, dây nối 15 thì mạch của e chỉ còn 2 jump . E làm như vậy liệu có ảnh hưởng đến việc tải dòng và tín hiệu khi mạch hoạt động không ? . :3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
E đã vẽ lại . Các anh cho e hỏi là nhất thiết mình phải để kích thước dây là : Dây nguồn là 30, dây nối là 20 ko các a !
E đã vẽ lại mạch trên vs kích thước 9x11 ,khi e cho kích thước dây như trên thì sau khi Auto route :D , mạch của e Jump khá nhiều .
nhưng khi e chỉnh lại kích thước là : dây nguồn 25, dây nối 15 thì mạch của e chỉ còn 2 jump . E làm như vậy liệu có ảnh hưởng đến việc tải dòng và tín hiệu khi mạch hoạt động không ? . :3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore::3cool_adore:
Không hề em nhé. Việc để width lớn là để dễ dàng làm mạch thôi em. 15mils cũng đủ tải tất cả rồi, nhưng yêu cầu tay nghề phải pro, nên các anh chị mới khuyến khích em để width to to tý :6cool_boss: