mua linh kiện?

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
mạch main pic có 2 tụ 22p, 47p, thạch anh 4Mhz, đi mua ở chợ nói như thế nào thì họ mới hiêu, nhỡ khi mình nói theo từ ngữ khoa học thì họ hong hiểu :)),thứ hai là giá cả của chúng cỡ bao nhiu, có cần mua với số lượng nhiều không để sử dụng sau này, các bạn biết chỉ dùm mình!! thanks o|:-)

những cái đó thì bạn cứ nói như vậy thôi. không cần mua nhiều đâu. vì mỗi dòng vi điều khiển sẽ có một tần số dao động khác nhau. chảng nhẻ bạn định dùng con đó suốt đời.

dinale

Trứng gà
tụ 22p, 47p thì mua luôn bịch 100c chứ mua vài cái ai bán. Rủ mấy đứa bạn cùng mua rồi chia ra cho rẻ.:o

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
ai mua bịch lớn dùm, hôm sau đi học chia cho em, em gửi tiền, cảm ơn trước ạ

mấy người ở chợ người ta bán hàng chục năm tại đó rùi , ở đấy người ta bán đồ linh kiện điện tử người ta ko biết mấy cái đó sao bán :|

light

Thành Viên PIF
cho e hỏi có chỗ nào bán header cong không, e đi hỏi mấy tiệm rồi mà không có, hic

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
dân Nhật Tảo họ dùng từ ngữ "độc" lắm e à, e nói là header cong thì cả chợ chả ai biết là cái gì. E nói là e cần mua "hàng rào chân cong" thì người ta bán cho :D :D :D

light

Thành Viên PIF
hichic, e đề nghị lập ra 1 cuốn từ điển chợ Nhật Tảo cho mọi người tham khảo, hehe.

các bé cứ đâm đầu vào Ngọc chi vậy trời :facepalm:
1 lũ rủ nhau vào cao ốc NK gửi xe, rồi chia ra đi hỏi giá tất cả các shop, xem chỗ nào rẻ thì ghé vào mua sỉ rồi ép giá đi mấy em à:D còn không thì vào Á Châu, hoặc quanh khu Tân Phước bán rẻ lắm, Nhật Tảo bây giờ cho đại gia hết rồi.

T

thanhloan1959

Guest
Bạn zô chợ nhật tảo, khu E bán nhiều lắm