INTERRUPT

HOANG ANH VO DAI

Thành Viên PIF
CÁC ANH CHỊ ƠI,CHO EM HỎI: TRONG LẬP TRÌNH CHO MSP430G2553,NẾU CHƯƠNG TRÌNH ĐANG CHẠY TỚI DÒNG NÀO ĐÓ MÀ CÓ SỰ KIỆN NGẮT THÌ SAU KHI THỰC HIỆN NGẮT,NÓ SẼ CHẠY TỚI DÒNG TIẾP THEO ĐÚNG KHÔNG Ạ?NẾU EM MUỐN SAU KHI NGẮT MÀ NÓ CHẠY TỚI DÒNG NÀO ĐÓ DO EM MẶC ĐỊNH THÌ EM PHẢI VIẾT NHƯ THẾ NÀO?ANH CHỊ GIÚP EM VỚI,EM CẢM ƠN CÁC ANH CHỊ NHÌU!!!

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
CÁC ANH CHỊ ƠI,CHO EM HỎI: TRONG LẬP TRÌNH CHO MSP430G2553,NẾU CHƯƠNG TRÌNH ĐANG CHẠY TỚI DÒNG NÀO ĐÓ MÀ CÓ SỰ KIỆN NGẮT THÌ SAU KHI THỰC HIỆN NGẮT,NÓ SẼ CHẠY TỚI DÒNG TIẾP THEO ĐÚNG KHÔNG Ạ?NẾU EM MUỐN SAU KHI NGẮT MÀ NÓ CHẠY TỚI DÒNG NÀO ĐÓ DO EM MẶC ĐỊNH THÌ EM PHẢI VIẾT NHƯ THẾ NÀO?ANH CHỊ GIÚP EM VỚI,EM CẢM ƠN CÁC ANH CHỊ NHÌU!!!
Cái ý tưởng của em gần giống như là dùng lệnh Goto trong lập trình. Lệnh này làm cho chương trình thiếu tính cấu trúc và làm chúng ta khó theo dõi chương trình.
Đa phần MCU đều chạy chương trình theo cấu trúc chúng ta đang học: 1 hàm main bao gồm cấu hình ban đầu và sau đó là 1 hàm while chạy vòng liên tục (hoặc rảnh rồi thì "ngủ"); khi có sự kiện ngắt (có khoảng mấy chục cái), con trỏ chương trình nhảy vào ngắt tương ứng và giải quyết các lệnh trong đó; sau đó nhảy ra main chạy tiếp (hoặc "ngủ" tiếp).
Cho đến nay, cấu trúc chương trình như vậy đã khá là hoàn thiện, và chúng ta chưa gặp vấn đề với bài toán nào cả :6cool_boss: Thế nên, em suy nghĩ làm sao để ý tưởng của mình có thể bám theo nó nhé :1cool_byebye: