[C10] Đề thi đầu vào C10

kakaducsy

Trứng gà
cho em hỏi nếu dùng led RGB a chung có được không? (vẽ lại mạch)
Hoàn toàn được nhé. Chỉ khác cái lúc bạn lập trình thôi: led cathode chung ta bật mức 1 ở VĐK thì led sẽ sáng, còn anode chung thì ta bật mức 0.
Vậy mình nối vào chân 1 của boosterpack được không anh.Cho em hỏi thêm cách lấy nguồn cho LED RGB K chung và LED RGB A chung khác hay giống nhau.đưa nguồn ngoài vào hay lấy nguồn ở đâu ạ:3cool_adore:

hodang93

Trứng gà
Hôm nay mới tới tiệm Ngọc hỏi cái khoan điện thì biết được là có giá 195k, cần mọi người cho mình vài cái ý kiến về vấn đề này.

baan2811

Trứng gà
Hôm nay mới tới tiệm Ngọc hỏi cái khoan điện thì biết được là có giá 195k, cần mọi người cho mình vài cái ý kiến về vấn đề này.
Khoan thì có loại chỉ tầm 40-50 thì phải. Còn loại mà bạn hỏi 195k thì mình nghĩ là 160k thôi, tại bạn mình vừa mua 1 cái với giá 160k...

hodang93

Trứng gà
Khoan thì có loại chỉ tầm 40-50 thì phải. Còn loại mà bạn hỏi 195k thì mình nghĩ là 160k thôi, tại bạn mình vừa mua 1 cái với giá 160k...
địa điểm bạn ơi..........................

hodang93

Trứng gà
Cho mình hỏi 2 thứ, thứ nhất trong layout mình dùng switch nào: switch tack hay swtich on-off. Thứ hay là các pad trong thư viện của mình có chuẩn chưa, mình có cần chỉnh lại ko, anh chị em nào trả lời dùm, cảm ơn

khuong

Thành Viên PIF
[/URL][/IMG]

cho em hỏi, khi vẽ layout em lỡ nhấn vào nút refresh all ở trên , nên mấy cái chân header của em bị đánh dấu tam giác , vậy có ảnh hưởng gì tới mạch của em sau này không ??

baan2811

Trứng gà
Mình vừa mua 1 bộ khoan máy xong!! Hỏi ở tiệm Ngọc thỉ 195k :cool_what:, thấy đắt wa' nên không mua, chạy 1 zòng rồi quay lại tiệm kế bên tiệm Ngọc, hỏi mua thì đúng bộ khoan y chang vậy luôn, với giá 160k. Thế là mình hốt liền!!!:brick:..... Nếu bạn đi trên đường Lý Thường Kiệt, từ phía đường 3-2 về nhật tảo thì rẽ trái, vào chừng 20m, tiệm Ngọc nằm bên phải đường Nhật Tảo ak!

Tứ Cường

Trứng gà
Lỗi Này là sao, em Chỉnh sữa không được ?
AutoECO Error Report
FILE-A: D:\DIEN-DIEN\THIET KE MACH\MACH.MAX
FILE-B: D:\DIEN-DIEN\THIET KE MACH\MACH.MNL
ERROR: Electrical package LED_RGB_CC for comp D9 has at least one pin (4)
which has no corresponding pin on footprint LED RGB ANODE.
You may create or modify a footprint, choose another,
or press Cancel at the main dialog to skip this component.
ERROR: No footprint found for comp D9
Unable to complete ECO due to errors
1 error found

Tứ Cường

Trứng gà
cho em hỏi phân led RBG lúc tạo layout nó bị lỗi như vậy thì sữa sao ạ?
ERROR: Electrical package LED_RGB_CC for comp D9 has at least one pin (4)
which has no corresponding pin on footprint LED RGB ANODE.
You may create or modify a footprint, choose another,
or press Cancel at the main dialog to skip this component.
ERROR: No footprint found for comp D9
Unable to complete ECO due to errors
1 error found
bạn vào schematic -> edit part rồi sửa các chân chổ ô number là G R B A thay cho 1 2 3 4 là ok :1cool_byebye:
------Thấy vẫn Chưa hiểu :met:. Sữa các Chân làm sao ? ở Chổ nào ?:-(

Bảo Ngọc

Trứng gà
Cho em hỏi cách hàn linh kiện ạ? Vì lúc e hàn thường là vết hàn rất lớn, dính vào các dây khác (thường là GND) và nó ko dính chắc vào bản mạch, dùng tay đẩy nhẹ là bung ngay, nhất là các chân của header :gach

andree

Trứng gà
ben cạnh tiệm Ngọc 160k một bộ, rẻ nhất roi đó

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Hàng nào của đó thôi à ^^
Cái 195k thì nó có vẻ mạnh và ngon hơn cái 160k (Cái của mình bốc khói 2 lần mà vẫn chạy êm :1cool_byebye:) ngoài ra thì bộ mũi đi kèm phong phú hơn (trong đó có mũi 0.5 đáng giá mà ở ngoài k bán =)))