Giúp mình phần 0RCAD

kid_boy

Trứng gà
Mình tạo footprint mới, nhưng mà cái lỗ dùng để khoan (DRILL và DRLDWG) mình muốn chỉnh cho nó thành hình thoi, phù hợp với linh kiện thật ngoài đời, để lúc khoan cho dễ, mà sao Orcad của mình nó không cho thay đổi thành hình Oblong hay Aval, không biết làm sao chỉnh 2 pad DRILL và DRLDWG thành hình oblong, mong các bạn chỉ giáo với,
Thanks cả nhà.^^

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Cái này mình cũng chịu thôi :D Nó đâu có cho chỉnh thành hình nào khác ngoài hình tròn đâu (hoặc là mình cũng không biết cách :D ke ke)

kid_boy

Trứng gà
hehe, cảm ơn chị 2death nha, không biết làm thế nào đây. tại em thấy trong mạch Pickit2 của CLB có cái giắt USB tạo được lỗ khoan = oblong, mà k biết làm sao lun, hic hic.
Ah, cho em hỏi luôn là nếu mình in cái lớp SMBOT ra giấy thì làm cách nào để che mấy cái lỗ pad lại, rồi mua chai sơn về sơn lên thế chị? em muốn tự làm cái phủ sơn cho mạch, hihihiihhi

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
À, nếu là board đi đặt thì thằng làm mạch nó sẽ tự hiểu chỗ nào là tròn, chỗ nào vuông, chữ nhật ... để nó chỉnh lại cho mình (theo kinh nghiệm của nó) :D

Về cái phủ xanh = tay (= bàn ủi) thì chị pó tay ke ke, chưa tự làm bao giờ, nhớ là trên diendandientu hay dientuvietnam gì đó có bài hướng dẫn (lâu lắm rồi), thử tìm lại xem sao :D