Nhờ các tiền bối giúp đỡ cho vãn bối!

nganphuocnguyen

Trứng gà
Xin chào các anh chị.
Em là sinh viên K10. Tuy cuộc thi raise your arm đã khép lại nhưng niềm đam mê lập trình các chip VĐk vẫn còn đó.
Khi em xem các clip hướng dẫn học lập trình trên trên Arm cotex M0 và M3 tuy có hiểu sơ sơ nhưng vẫn chưa làm đc.
Vẫn đề của em là không có các thư viện hỗ trợ và không có các files gpio.h timer32.h ....
cho nên lúc em lập trình trện NXP spresso thấy báo lỗi tùm lum.
Vậy mong các anh các chị tiền bối có thể giúp đỡ em các thư viện lập trình này, đồng thời nếu có cơ hội thì có thể giới thiệu cho em vài tài liệu về lập trình loại chip này để em tự định nghĩa hàm cho nó luôn.
Chân thành cảm ơn các anh chị!

tungbk

Cố Vấn CLB
Staff member
Xin chào các anh chị.
Em là sinh viên K10. Tuy cuộc thi raise your arm đã khép lại nhưng niềm đam mê lập trình các chip VĐk vẫn còn đó.
Khi em xem các clip hướng dẫn học lập trình trên trên Arm cotex M0 và M3 tuy có hiểu sơ sơ nhưng vẫn chưa làm đc.
Vẫn đề của em là không có các thư viện hỗ trợ và không có các files gpio.h timer32.h ....
cho nên lúc em lập trình trện NXP spresso thấy báo lỗi tùm lum.
Vậy mong các anh các chị tiền bối có thể giúp đỡ em các thư viện lập trình này, đồng thời nếu có cơ hội thì có thể giới thiệu cho em vài tài liệu về lập trình loại chip này để em tự định nghĩa hàm cho nó luôn.
Chân thành cảm ơn các anh chị!

Các thư viện hỗ trợ cho M0 và M3 download trực tiếp từ trang NXP chỉ cần search tên của loại chip bạn đang dùng là có .Từ thư viện đó bạn có thể dùng luôn hoặc" tự định nghĩa hàm cho nó luôn". Tài liệu sử dụng lập trình chủ yếu là datasheet và user manual cũng của NXP luôn.Các tut mang tính chất giới thiệu hướng dẫn chung, muốn biết nhanh hơn thì tham gia 1 khóa ngắn như đợt training RYA vừa rồi hay tìm người hướng dẫn .Chúc bạn thành công !!!