[Tiva C] Lỗi nạp code từ Tiva C Launchpad sang chip TM4C123G.

thuyvy3110

Trứng gà
Chào anh/ chị và các bạn,
Mình đang gặp lỗi về việc nạp code dùng Tiva C Launchpad sang chip ngoài riêng TM4C123GH6PMI.

Mình đã nối dây các chân debug từ Launchpad sang chip như sau:
(launchpad) TCK ---------> PC0 (TM4C123G)
(launchpad) TMS ---------> PC1 (TM4C123G)
(launchpad) TDO ---------> PC3 (TM4C123G)
(launchpad) TDI ----------> PC2 (TM4C123G)
(launchpad) EXT ---------> GND

Nguồn tham khảo, mục "Debug Out": http://processors.wiki.ti.com/index.php/Stellaris_LM4F120_LaunchPad_Debug_How_To

Riêng bên chip TM4C123GH6PMI mình đã cấp nguồn, bên Launchpad tháo Jumper dưới đèn vàng báo hiệu nguồn. Công tắc bên Launchpad gạt qua bên phần "Debug". GND đã nối chung giữa Launchpad và chip. Mình dùng "LM Flash Programmer" và CCS, nhưng điều không được. :-(

Rất mong nhận được sự góp ý để tìm ra lỗi từ mọi người.
Mình xin cảm ơn ạ. :)

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Để mình bổ sung thêm chút cho rõ hơn, biết đâu sau này cũng có người bị y chang mò vào đây lại không biết làm sao :)

Ta chỉ sử dụng 4 chân TCK, TMS, TDO, TDI như trên để nạp code và nối chung GND của kit với GND của chip TIVA ngoài ( không dùng chân EXT)

thuyvy3110

Trứng gà
Trong lúc cắm nối loạn xạ em cũng thử gỡ chân EXT ra nhưng do mạch em làm nó bị lỗi phải thử với 2 kit Tiva C mới làm được :-s . Em xin hỏi thêm, con TM4C123G của mạch em làm, hiện chỉ cấp nguồn cho VDD(54), VDDA(2), GND(55), GNDA(3), như vậy đã đủ chưa ạ?. :gach Em cảm ơn anh/ chị.

giang thanh

Trứng gà
Cảm ơn nhiều nhé mình cũng không biết về thứ này bây giờ cũng hiểu hơn nhiều cái rồi