[RYA2013] Ví dụ bài Timer, ADC.

phucuong23192

Thành Viên PIF
anh cho em hỏi. con arm Lm4f120 này em xem datasheet không có SPI mà co SSI 2 cái này lập trình giống nhau không:5cool_still_dreaming:

MMKC

Thành Viên PIF
The Synchronous Serial Interface (SSI) module provides the functionality for synchronous serial
communications with peripheral devices, and can be configured to use either the Motorola® SPI™,
National Semiconductor® Microwire, or the Texas Instruments® synchronous serial interface
frame formats. The size of the data frame is also configurable, and can be set to be between 4
and 16 bits, inclusive.
Hình như là có :D

never_cry103

Thành Viên PIF
A Tùng ơi, em cắm break board thử 1 cặp thu phát hồng ngoại mới mua theo sơ đồ hôm training vừa rồi! với chân PE1 là chân clt và chân PE3 là chân output! em không dùng UART gởi lên terminal như anh thì làm cách nào biết được nó có đọc ADC .
PS: e thấy đèn led trên kit nó đỏ hoài, chả có hiện tượng j! :gach

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
A Tùng ơi, em cắm break board thử 1 cặp thu phát hồng ngoại mới mua theo sơ đồ hôm training vừa rồi! với chân PE1 là chân clt và chân PE3 là chân output! em không dùng UART gởi lên terminal như anh thì làm cách nào biết được nó có đọc ADC .
PS: e thấy đèn led trên kit nó đỏ hoài, chả có hiện tượng j! :gach
Bạn có thể đặt breakpoint trong chương trình để kiểm tra giá trị các biến đọc ADC

never_cry103

Thành Viên PIF
em đặt breakpoint trong chương trình để kiểm tra giá trị các biến đọc ADC thì nó chạy tới dòng: while(!ADCFlag);//Wait until complete conversion thì dừng lại luôn, các biến điều không có giá trị! vậy có phải mạch break board của e sai hay con thu bị hư phải ko a.

MMKC

Thành Viên PIF
Bạn chọn Breakpoint -> Properties -> Chọn thay đỏi Remained Halt bằng UpdateView

ctcngh

Thành Viên PIF
Trong code mẫu thì dùng chân PF1 để bật tắt IR led (chân ctl) mà nó lại trùng với chân nối với led đỏ. Bạn sửa lại code thành chân PE1 đi

H

huunho

Guest
các bạn giải thích cho mình câu lệnh sau với:
if (CALBC1_1MHZ ==0xFF || CALDCO_1MHZ == 0xFF)
{
while(1); // If cal constants erased,
} // trap CPU!!

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
các bạn giải thích cho mình câu lệnh sau với:
if (CALBC1_1MHZ ==0xFF || CALDCO_1MHZ == 0xFF)
{
while(1); // If cal constants erased,
} // trap CPU!!
Cái này thuộc về MSP430 mà (?) Mấy dòng này để kiểm tra các giá trị CALBC1_1MHZ, CALDCO_1MHZ trong ROM, 0xFF nghĩa là trống. Các giá trị này là các giá trị Calib sẵn cho dao động nội DCO của chip.