[C18] Tổng kết buổi 3 - 3/11/2018 : GPIO and Interrupt

Hồ Thanh Phong

Thành Viên PIF
Chào các bạn :1cool_byebye::1cool_byebye::1cool_byebye:
Sau mọi cố gắng để lếch đến cuối buổi học :5cool_beat_plaster:, mình sẽ tổng kết lại những phần cần chú ý sau:
1. Mục tiêu buổi học
  • Hiểu được GPIO và Interrupt là gì, những thứ đó giúp ta làm được những việc như thế nào:4cool_beauty:
  • Biết được công dụng của những thanh ghi để config GPIO và Interrupt, biết cách chỉnh sửa các thanh ghi để thực hiện chương trình theo ý muốn :) Phần này khái niệm thanh ghi có hơi trừu tượng, bạn nào chưa hiểu có thể google, hỏi bọn mình ... còn không hiểu nữa thì ... tạm chấp nhận công dụng của dòng lệnh đo đi :D sau này cũng sẽ hiểu
2. Sau buổi học bạn có thể làm được những gì ?
  • Chớp tắt led với chu kì 1s :6cool_boss::6cool_boss::6cool_boss:
  • Dùng nút nhấn để thay đổi hiệu ứng hiển thị led :5cool_still_dreaming::5cool_still_dreaming::5cool_still_dreaming:
  • Và còn nhiều hiệu ứng đẹp mắt mà mình... không biết nữa, các bạn tự sáng chế ra đi :D:D:D
3. Slide buổi học và bài tập
4. Tổng kết
  • Các bạn nhớ hoàn thành xong Chicken board để thi đầu vào, bạn nào chưa làm xong hay gặp trục trặc lên lab 304B1 để nhận được giúp đỡ 24/24 nhé :5cool_still_dreaming:
  • Các bạn nên làm bài tập nhiều để hiểu rõ cách code nhé, xem lại ngôn ngữ lập trình C: toán tử logic, cách define, viết hàm con, các cấu trúc tạo vòng lặp... cùng với đó là một Coding style tốt sẽ giúp các bạn giựt được danh hiệu thủ khoa đầu vào =))
  • Hẹn gặp lại các bạn ở những lớp học C18 chính thức :brick::brick::brick:

Last edited: