Khẩn cấp khẩn cấp lắm rồi @@ mua MSP430G2553

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Hix....Tình hhi2nh là bây giờ em mới để ý kĩ là không thấy chỗ nào bán MSP430G2553 trong khi đó em đang cần gấp vì cái đề tài của em cần tới 2 con này
Bây giờ ai giúp em địa chỉ mua con này với...hay là cho em xin mượn cũng được ạ

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
nếu sài các chức năng cơ bản thì sài MSP430 khác cũng được mà

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
có hả anh :)) mua liền :D>..thu gom g2553 về sau này xài :D..k thì phí Launchpad :)....i' tưởng anh chơi 10 con = 1 tô chứ =))

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
hix..mém dính chưởng Keon2991 bây giờ gặp thanhhung1992 bồi thêm 1 cú nữa ..chắc em chết wa' :D may mà nội công thâm "hụt" >:)

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
mình chưa đủ trình độ dán kisseshacker ơi :">...dip còn run nữa là :-s.. với lại chắc mỏ hàn kém nên hoàn tới hàn lui mới được :-<... định xài 2 con để làm RF >:)

bigboy061293

Thành Viên PIF
mình chưa đủ trình độ dán kisseshacker ơi :">...dip còn run nữa là :-s.. với lại chắc mỏ hàn kém nên hoàn tới hàn lui mới được :-<... định xài 2 con để làm RF >:)
làm RF thì ủng hộ kisseshacker 1 board rf2500t đi :)

anh nhớ con này nó cho ship free sample 1 lần max là 2 con, khoảng <72h là tới nhà rồi đó em à.
2 con làm kiểu UART RF thì dùng module ngoài bán cũng được, cái board rf2500 chẳng qua là làm sẵn + có debug thôi:D
còn dòng MSP430G ko có linh kiện dán, thích dán cho gọn nhẹ thì dòng F2xxx hoặc F4xxx (cái này có tích hợp LCD driver), hoặc đú hơn nữa thì F5xxx (dòng này hay được chọn vì thích hợp với SBW của board launchpad, chứ F4 thì ko nhiều).

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
MSP430G2 có dán hết mà, kiểu TSSOP. Thường thì loại dán rẻ hơn loại DIP, và sample cũng dễ xin hơn (vì ít người xin) .
Hiện giờ MSP430G2553 loại DIP lại gần hết hàng nữa rồi :-(
Các bạn có thể xin loại 28 chân dán MSP430G2553IPW28R, được thêm Port 3 nữa :D

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
A'...em nghèo nên không có chơi RF đó :P... em toàn xài đồ rẻ tiền à :D
MSP430G2 có dán hết mà, kiểu TSSOP. Thường thì loại dán rẻ hơn loại DIP, và sample cũng dễ xin hơn (vì ít người xin) .
Đúng là hết hàng loại DIP với TSSOP 28 chân :((... nó bảo tới 30/8 mới có lận ạ ..:( :"> ngay sn em hi'hi'

Thanks anh bigboy vì đã tài trợ 1 "em" nhe :">

bigboy061293

Thành Viên PIF
A'...em nghèo nên không có chơi RF đó :P... em toàn xài đồ rẻ tiền à :D
Đúng là hết hàng loại DIP với TSSOP 28 chân :((... nó bảo tới 30/8 mới có lận ạ ..:( :"> ngay sn em hi'hi'

Thanks anh bigboy vì đã tài trợ 1 "em" nhe :">

kêu anh hoài ngại quá, cùng 1 lứa thôi :)

bigboy thích nghe chữ "anh" quá nên phải chờ mãi tới giờ mới nói :D
hình như anh còn mấy con F2 nè, em lấy ko?