Thông báo về mạch nạp cho C7

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Chào các bạn,​
Chương trình C7 sẽ sử dụng vi điều khiển MSP430G2553.​
Ngoài board mạch phát triển (chính là đề thi của các bạn), chúng ta cần thêm một board để nạp code cho chip (hiểu nôm na là mạch nạp).​
Lớp C7 sẽ sử dụng mạch nạp là kit MSP-EXP430G2 của TI (thường gọi là kit Launchpad). Link của em nó: http://www.ti.com/tool/msp-exp430g2.​
Xem hình em nó: 1, khui hộp.​
Mạch này vừa dùng để nạp code cho board mạch tự làm, vừa có thể sử dụng để test code và phát triển một vài ứng dụng.​
Để trang bị KIT này, chúng ta có 2 phương án:
1. Mua trực tiếp từ TI e-store (giá 4.3 USD - khoảng 95k). Để mua, bạn cần có tài khoản thanh toán quốc tế, nạp vào đó số tiền 4.3USD (nói chung là ngân hàng có tính thêm phí nạp tiền cộng linh tinh khoảng đâu đó 10 ngàn, cái này là tuỳ ngân hàng). Sau đó đợi vài ngày KIT sẽ được giao về nhà bạn.​
2. Mua KIT từ chương trình hỗ trợ học viên trúng tuyển C7 (theo chỉ tiêu 35 bạn). Giá 1 KIT là 100k (nói chung là để đưa được 1 đống KIT về ta cần thêm vài khoản tiền lặt vặt khác).​
Đối với các bạn thi vào C7 nhưng không trúng tuyển (diện học viên dự bị), có thể đăng ký với giá 120k/KIT.​
Chương trình này chỉ dành riêng cho các bạn K10 và K11 thi vào C7.
Nếu có nhu cầu sử dụng phương án 2, các bạn đăng ký theo form sau để mua kit: http://tinyurl.com/kit-launchpad-C7.​
- Nếu nhận KIT sau khi có kết quả tuyển sinh --> tới lúc đó mới thu tiền ứng với từng trường hợp.
- Nếu muốn nhận KIT sớm đem về nhà vọc, các bạn gửi trước 120k, nếu trúng tuyển hoặc thi điểm cao sẽ được trả lại số tiền dư.
Lưu ý 1: trong hộp có sẵn 1 con MSP430G2553 ta sẽ dùng trong suốt quá trình học và 1 con MSP430G2452 để nghịch khi ngứa tay =)). Hiện chỉ có một số trang bán hàng điện tử hoặc cá nhân có bán MCU này, nhưng giá rất chát. Các bạn có thể làm theo TUT ở trên để xin sample chip (sample sẽ được chuyển free về tới nhà bạn, ngoài 1 chip có sẵn trên KIT các bạn nên sample thêm 1 vài em để dành xài dần :D)​
Lưu ý 2: 15 bạn có điểm số cao nhất trong kì thi tuyển sinh C7 sẽ được mua KIT với giá 50k.
5 bạn có điểm số cao tiếp theo (tức là từ thứ tự 16 đến 20) được tặng 1 chip MSP430G2553.
(đợt thi C7 này phần thưởng nhiều nha --> ghen tỵ)​
---------------------------------------------------​
Ai muốn mua thêm kit hoặc module phát triển thì vào thớt của mình để xem :D Và giá ưu đãi ở trên chỉ dành cho C7 thôi, đừng đi rêu rao khoe khoang nhá :5cool_beat_plaster:
Các bạn có thắc mắc về kit thì hỏi ở topic này.​

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Lưu ý 2: 15 bạn có điểm số cao nhất trong kì thi tuyển sinh C7 sẽ được mua KIT với giá 50k.
Nếu các bạn lấy KIT trước về chơi sau đó đạt điểm cao (trong 15 bạn cao nhất) sẽ được trả lại 50k :)
p.s. Chương trình chỉ hỗ trợ cho C7, các "xê" già hơn không được ganh tị.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Waohhh... Cái này là CLB mình hỗ trợ hay kisseshacker hảo tâm ta :">... Đăng ký mới được =p~

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Waohhh... Cái này là CLB mình hỗ trợ hay kisseshacker hảo tâm ta :">... Đăng ký mới được =p~
Chỉ hỗ trợ C7 em àh. Em thì đăng ký với kissedhacker theo giá dành cho TVCT nhớ :doc.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Muốn lấy lúc nào cũng được :D Mình ở gần trường.

Muốn biết mạch chạy đúng hết 100% hay không thì phải có các chuyên gia thẩm định, phân tích, đánh giá. Còn nếu chỉ kiểm tra nạp code + bật tắt led căn bản thì mình test dùm cũng được :gach

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
order ngày 18/8, estimated ship date 20/8, mà nay 23/8 rồi còn chưa có mail ship nữa...:gach:5cool_beat_plaster: ôi TI...

ctcngh

Thành Viên PIF
Mình muốn mua kit trong tuần này được không bạn? Mình đã chấm mạch C7

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Các bạn muốn mua lúc nào cũng được :D Tạm thời cứ lấy giá 120k/kit. Khi nào có kết quả chính thức thi tuyển sinh C7 sẽ biết mức giá riêng cho từng bạn (thông báo ở trên nói rồi) :5cool_still_dreaming: Khi đó hoàn lại tiền tương ứng. Ai muốn lấy kit thì liên lạc mình.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Các bạn đã đem board đi chấm điểm C7 thì chuẩn bị tinh thần và lúa gạo để mua kit luôn đi nha :6cool_boss:

ctcngh Dưới chữ ký có nick yahoo đấy bạn: kisseshacker.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Bạn nào chưa có kit LaunchPad thì khẩn trương comment ở thớt này để mình thống kê số lượng đặt hàng bổ sung cho các bạn. Đặt hàng xong phải 3-4 ngày sau mới có. Mà tuần sau lại học tiếp rồi.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Hiện còn một số bạn chưa có kit LaunchPad để học. Tuy mình đã đặt hàng từ TI nhưng cũng đang phải "đợi", vì em nó lại hết hàng rồi, không biết chừng nào mới gửi về (max 2 tuần) :-(

Đề bài tập đã có. Các bạn cố gắng quan hệ giao tiếp xin xỏ mượn các bạn đã có kit để làm bài nhé.

Lê Thành Nhân

Thành Viên PIF
Các anh có tài liệu ở bữa học dàu tiên ko?up lên cho em với.
Em cũng đặt hàng 1 kit nhé.

vanvien

Trứng gà
Đã có kit cho C7 (và các lực lượng hổ báo khác).
đăng kí rồi sao chả thấy bạn liên lạc zậy, chờ mãi dài cả cổ, bạn có thể liên lạc với mình qua số này: 0974317320, mong bạn liên lạc sớm đang cần gấp :))

Lê Thành Nhân

Thành Viên PIF
Em đã mua kit của clb mình từ lâu rồi mà bây giờ mới có thông báo có hàng, hic!
Mua xong về nghịch tơi bời chip mà vẫn dốt!hì