Xin ý kiến về: "A Smart Metering Solution"

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Tình hình là 1 phút rảnh rỗi sinh nông nổi, em lên trang ti.com và thấy giới thiệu "A Smart Metering Solution". Thế là em xin về 1 cái. Sau vài ngày thì TI gửi về cho em một mớ gồm: 1 con DSP TMS320F2812, 2 con ADS131E08 , 2 con AMC1100 và 2 con ISO7241C. Và rồi em chẳng biết xử lí nó ra làm sao nên lên đây xin ý kiến mọi người xem em nên làm gì với cái đống đó?

nó là solution để đo công suất 3 pha, đáp ứng đủ tiêu chuẩn công nghiệp. nó ghi ngày phần giới thiệu, chắc thấy được free sample nhiều nên phê quá ship ngay phải ko :1cool_choler: nếu em theo điện năng thì làm đề tài về cái này cũng được đó :la:

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Tại bữa e thấy cái tên nó giới thiệu nghe hay quá nên ship về xem nó có cái gì?:6cool_boss: Khi về đến nơi mở ra thấy ngay con DSP với 1 đống chân dán khủng bố quá nên lên đây lập thread xin ý kiến các anh, các chị :2cool_burn_joss_stick:
Mà em không có ý định theo điện năng đâu ah :5cool_beat_plaster:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Biết nấu canh không? Hâm cho nhừ là được :1cool_byebye:

Không thì xung công, cho những ai cần nghiên cứu. Có thể để lại giá ưu đãi.

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Biết nấu canh không? Hâm cho nhừ là được :1cool_byebye:

Không thì xung công, cho những ai cần nghiên cứu. Có thể để lại giá ưu đãi.
Hâm tới lúc nó nhừ thì cũng tốn điện, tốn nước lắm bác ah:( Thế nên giờ ai có nhu cầu là "bụp" thôi:6cool_boss:

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
Tình hình là 1 phút rảnh rỗi sinh nông nổi, em lên trang ti.com và thấy giới thiệu "A Smart Metering Solution". Thế là em xin về 1 cái. Sau vài ngày thì TI gửi về cho em một mớ gồm: 1 con DSP TMS320F2812, 2 con ADS131E08, 2 con AMC1100 và 2 con ISO7241C. Và rồi em chẳng biết xử lí nó ra làm sao nên lên đây xin ý kiến mọi người xem em nên làm gì với cái đống đó?
chuyện dễ thế ấy mà, phân phát cho anh em trong CLB mỗi người 1 con, móc thêm cái khoen để đeo trước ngực cho oách :1cool_byebye:
P/s : xin gì mà lắm thế, haha :D

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Tình hình là 1 phút rảnh rỗi sinh nông nổi, em lên trang ti.com và thấy giới thiệu "A Smart Metering Solution". Thế là em xin về 1 cái. Sau vài ngày thì TI gửi về cho em một mớ gồm: 1 con DSP TMS320F2812, 2 con ADS131E08, 2 con AMC1100 và 2 con ISO7241C. Và rồi em chẳng biết xử lí nó ra làm sao nên lên đây xin ý kiến mọi người xem em nên làm gì với cái đống đó?
Lỡ xin về rồi thì cứ theo quảng cáo làm hệ thống thu thập dữ liệu (DAS) đi, mốt nộp BTL Đo lường CN cho thầy sợ luôn :botay:
Nói vậy chứ mấy con này tách ra xài riêng cho mấy mạch đo đếm, cầu H, ... cũng được, chỉ hơi bị dư chức năng thôi =)). Con DSP hỏi chị Phương coi DTCS có ai cần hok, bên đó có mạch nạp và hình như chuộng con này thì phải :D

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
chuyện dễ thế ấy mà, phân phát cho anh em trong CLB mỗi người 1 con, móc thêm cái khoen để đeo trước ngực cho oách :1cool_byebye:
P/s : xin gì mà lắm thế, haha :D
Em xin có 1 cái mà nó gửi về 1 mớ em cũng không biết sao nhiều thế?
P/s: Ai đăng kí làm móc khóa hay đại loại cái gì để đeo thì pm em để lại cho:6cool_boss:

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Chị 2Death có cần không ah? Em chẳng biết làm gì với nó cả?