[Tán gẫu]Thông báo - TI sẽ hạn chế tối đa hoặc dừng chương trình free samples cho Việt Nam

Như anh Quốc TI đã đề cập ở đây:
Chào tất cả các em,

Anh vừa nhận được thông báo từ team quản lý free samples cho Vietnam về số lượng xin free samples rất lớn từ các bạn sinh viên trong các trường đại học. Rất nhiều order samples rất vô lý lên đến hằng 100 items khác nhau, số lượng trên 1 order cũng rất nhiều. Nếu các em đã biết thì chương trình free samples của TI chỉ áp dụng ở Vn trong vài năm gần đây và bọn anh đã bỏ rất nhiều công sức để thuyết phục công ty áp dụng nó ở Vn. Hiện tại, tỉ lệ reject các order ở vn đang cao nhất thế giới có thể do các bạn dùng những samples ngoài mục đích học tập nghiên cứu.

Anh chỉ chia sẽ tình hình để các em biết để cân nhắc trước khi xin samples để giảm bớt tình trạng này trong thời gian tới. Nếu tình trạng này tiếp tục tiếp diễn và bọn anh không thể kiểm soát được (thực tế bọn anh ở Vn không có cách nào kiểm soát!) thì tất cả các đơn xin samples từ Vn sẽ bị reject. Anh hoàn toàn không mong muốn điều này.

Anh Quốc
Các bạn cho ý kiến. Nên nhớ khi làm việc với người nước ngoài thì ko có chuyện "nghiêm túc kiểm điểm, nhận trách nhiệm" đâu nhé.
Hãy phê và tự phê =))

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Chuyện phải đến đã đến thôi. Ý thức của dân mình còn xa mới đến tầm của các nước phát triển.
Xưa nay SV vẫn ham hố xin mấy thứ free cho dù không biết xin làm gì mà :D
Thôi kệ, cũng mong TI mau cắt sample đi, tập trung vào hệ thống bán lẻ có trợ giá. SV sẽ phải biết đắn đo suy nghĩ trước khi đầu tư cho cái gì đó.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
cái hình gì mà nhìn thấy gớm, phản cảm quá vậy, đề nghị admin xử lý :cool_what:
Đồng ý là hình ảnh rất phản cảm, vote ban :2cool_sexy_girl:

Hàng free thì nhiều người xin và xin nhiều, chuyện thường ngày ở Việt Nam mà. Giờ cắt sample thì phải đi đôi với mở đại lý phân phối MCU + IC, nếu không thì căng lắm. CLB mình xúc tiến đẩy nhanh việc phân phối MCU trong thời gian này thiệt là quá chuẩn :4cool_beauty:

messier

Ban Chủ Nhiệm
Tình hình này sớm muộn gì thì TI nó cũng reject hết sample về VN thôi. Giờ có chăng thì mình nghĩ công ti TI VN nên đứng ra nhận + lọc những đơn order sample rồi mới chuyển về công ti chính, đồng thời có thể xem xét thêm một khoảng phí cho mỗi lần vận chuyển (vài chục k đến vài trăm k tùy số lượng samples). Hi vọng anh Quốc có hướng xử lý đúng đắn và kịp thời để bảo vệ quyền lợi học tập chính đáng của các bạn sinh viên khác. :2cool_burn_joss_stick:
cooliovato : ý em muốn gì đây? :gach

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
@all: bài này đã chuyển sang mục tán dóc.
Đã xử lý một vài hành vi không chừng mực.
Các bạn cẩn thận trong ăn nói và phát ngôn nơi công cộng.

@all: bài này đã chuyển sang mục tán dóc.
Đã xử lý một vài hành vi không chừng mực.
Các bạn cẩn thận trong ăn nói và phát ngôn nơi công cộng.
phê và tự phê :1cool_byebye:: " Em đã có hành động sai trái khi đăng hình ảnh ngoài luồng, mang tính chất châm biếm:3cool_adore: Em xin được nghiêm khắc tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm. Kinh nghiệm em còn chưa nhiều, có giới hạn nên không thể rút mãi được, thế nên đó là một câu nói nghiêm túc :la:"

saiya

Thành Viên PIF
Chưa phải thành viên mà cho chém phụ với ngen, VN vang danh quốc tế lắm, Ông thây dạy MAC kiu là bên Úc châu nuôi nhiều chim bồ câu lắm, nhưng lại có biển để cấm bắt chim bồ câu ghi bằng tiếng "Việt"
bạn này học mác chung tui nè :D. =))

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
:( buồn wa' à..mới xin vài lần..hay là anh cho đăng ký qua web của mình rồi mình lọc lại đi :D...

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Mĩnh nghe thèn bạn mình khoe rằng phòng nó xin về 30 hộp sample từ TI !!!!! Không biết nên vui hay buồn nữa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!