tên của ic

hctpro

Trứng gà
Anh chị cho em hỏi một con ic có thể có nhiều tên k ạ
Tại e đi mua ic 555 nhưng cô bán hàng lại đưa e con ic co tên là 4558d jrc em thắc mắc là đây có phải tên khác của ic 555 k ạ ???????

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Họ đưa nhầm cho e rồi, 4558 là dual opamp, ứng dụng trong khuếch đại & mạch so sánh. chia buồn cùng e :5cool_beat_plaster:. Nhưng mà ko sao, cứ để dành mà xài, chắc chắn sau này sẽ dùng đến

thienminh_npn

Thành Viên PIF
em mua con 555 tạo dao động à? Anh google thì 4558d là op-ampcmnr. Đi mua nhớ check hàng vì bà chủ nhiều khi quỡn bốc nhầm hoài.

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
3 người trả lời trả lời y chang nhau, cách nhau có 1 phút nhỉ :)
hctpro : Cái này chắc là em thiếu kinh nghiệm rồi. Đi mua nhiều tự khắc có kinh nghiệm thôi :-p

tnthung1992

Thành Viên PIF
đúng là Vietnamese mà, cùng 1 kiểu mà có nhiều cách nghĩ khác nhau, tùy vào "trình" mỗi người nhể :gach

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
đúng là Vietnamese mà, cùng 1 kiểu mà có nhiều cách nghĩ khác nhau, tùy vào "trình" mỗi người nhể :gach
Huyên thuyên giải thích gì đấy. Trình chém gió còn non và xanh thì phải nghiêm khắc tự phê bình và hứa hẹn sửa đổi chứ =))
P.s: 80% các topic mình tham gia có xu hướng chuyển dần sang spam :4cool_beauty:

thienminh_npn

Thành Viên PIF
em mua con 555 tạo dao động à? Anh google thì 4558d là op-ampcmnr. Đi mua nhớ check hàng vì bà chủ nhiều khi quỡn bốc nhầm hoài.
sẵn spam luôn..:D..em biết ý đồ tô đậm cái sau của anh rồi nhá
chủ đề sếch của các thành dziên diễn đàn đang hot nhỉ. Mai mốt trong cái form sign up tài khoản CLB chắc phải ghi chú thêm"Diễn đàn của chúng ta toàn con trai - trừ 2death" kế bên cái "tôi đồng ý vs các điều khoản v.v" nhé.