Thông báo lịch thi tuyển lớp C5

IceSandwich

Thành Viên PIF
Em là k10 nên nhìn vô câu BJT với Om-ap thì không có làm :|. Hix, bận bày tỏ tâm sự với mấy câu cảm nghĩ qua nên hết giờ luôn :). Mà nếu biết sơ sơ (chỉ ở mức căn bản) thì có được nhận không vậy anh? Hix :)

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Hì...a ko phải là người ra đề nên a cũng chẳng biết nữa...chắc là ban giám khảo sẽ cứu xét cho những bạn k10 ở những câu hỏi trên

dienhoa_truong

Trứng gà
2 câu đó người ra đề có mô tả mô tả kĩ hoạt động của mấy thiết bị đó luôn đó bạn, mới nhìn vô cứ tưởng bí ai dè cuối giờ đọc kĩ lại mới biết. Ủa mà cái này kết quả chấm dựa theo điểm bài làm hay điểm mấy câu cảm nghĩ vậy mấy anh

tungbk

Cố Vấn CLB
Staff member
2 câu đó người ra đề có mô tả mô tả kĩ hoạt động của mấy thiết bị đó luôn đó bạn, mới nhìn vô cứ tưởng bí ai dè cuối giờ đọc kĩ lại mới biết. Ủa mà cái này kết quả chấm dựa theo điểm bài làm hay điểm mấy câu cảm nghĩ vậy mấy anh
Ủa bạn này K10 hay K09? K09 thì phải làm được còn K10 mà hiểu được thì rất tốt đấy :).
Chấm dựa trên cả 2 phần bài làm + mấy câu hỏi cá nhân nữa .Hi vọng gặp bạn ở C5 .:)

ngochai13579

Trứng gà
mình rất thích học lớp này nhưng lại không thể đi thi đc, hi vọng là sẽ đc học chui!

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Vẫn có chấm kiến thức và kĩ năng chứ bạn, chú trọng những bài có tâm huyết một chút. Hôm thứ 7 mới kiểm duyệt sơ bộ thôi, vẫn còn đang phân vân vì cũng không muốn loại nhiều bạn.
Có thể kết quả cuối cùng phải tuyển mức tối đa (70 bạn) nên lớp sẽ rất đông, thiếu chỗ. Đề nghị các bạn không may bị loại không đi học chui, để ảnh hưởng đến các bạn có tên chính thức (các anh sẽ thường xuyên điểm danh, kiểm soát việc này).
Trong trường hợp không được tuyển, các bạn có thể tự học qua các tài liệu mà CLB cung cấp. Có việc gì không hiểu cứ việc đăng lên forum, hỏi trực tiếp, PIF sẵn sàng hỗ trợ các bạn :d

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Chào các bạn, mấy hôm rày thấy khó ở trong người :)) nên chưa lên trả lời các bạn được:

Việc chấm thi lớp C5 tiến hành như sau:

1. Chấm k09 và k10 theo các tiêu chí riên
g (tất nhiên rùi :) ) Và số lượng tuyển thì k10 sẽ nhiều hơn k09 (lý do: k09 tham gia CLB chủ yếu ở lớp C3, C4 đã khá nhiều, giờ chỉ tuyển thêm khoảng 25 bạn k09)

Và như có bạn gì ở phía trên đã nói, đề thi thực ra không khó (có nhiều bạn K10 làm được hết đề thi, làm đúng cả phần OpAmp và các câu viết code C) :D

2. Còn đối với k10: không yêu cầu các bạn làm hoàn hảo. Số lượng k10 dự định tuyển là 38.

-----------Chọn lần 1:
+ Đối với cả 2 khoá: Bài nào không làm được các câu mạch cơ bản + câu giải thích dòng lệnh C --> Loại từ khâu đầu tiên (thật ra chỉ loại được một ít bài vì hầu hết các bạn làm được phần cơ bản này)

-----------Chọn lần 2:

+ k10 chọn các bài tốt nhất: làm được nhiều câu mạch điện + làm được (hoặc đúng 80%) câu C (các bài bật tắt LEDs) --> các bài làm được ít câu mạch điện quá hoặc không làm câu C nào sẽ bị loại.

+ K09: các bài được chọn là làm gần như đúng hết tất cả các câu (k09 mà :), đề bài này trong tầm tay các bạn rồi, rất rất nhiều bạn làm tốt)

Số bài được chọn sau khâu 2 vẫn lớn hơn số dự định tuyển nên cần thêm 1 khâu nữa:

-----------Chọn lần 3:

+ Xem xét tâm tư nguyện vọng và tâm huyết đối với CLB

(Khi chấm bài, các anh chị có đọc trước phần tâm tư này, và nhận thấy nhiều bạn rất có tâm huyết, nhưng phần bài làm chưa được tốt lắm, thì đành ... chịu thôi, vì nguyên tắc tuyển sinh mà. Nhưng tin rằng, với tâm huyết và nhiệt tình như vậy, bạn vẫn sẽ học tập tốt và tham gia vào CLB ở những chương trình sau: có thể là đợt mở lớp sau hoặc các cuộc thi học thuật sắp tới)

Có trường hợp ưu tiên tuyển như sau:
+ Các bạn k10 tham dự cuộc thi Raise Your ARM vừa rồi

[CLB có tiêu chí chọn thành viên thông qua các cuộc thi do CLB tổ chức]

Do nhân sự và cơ sở vật chất có hạn, nên CLB không thể mở đủ lớp để đáp ứng nhu cầu các bạn được, vì vậy CLB mới cần tổ chức một kì thi tuyển như thế này.

Nếu như, bạn không may :), không làm bài tốt, và không được đi học đợt này, bạn vẫn có thể tự học theo chương trình của lớp C5 (có thắc mắc thì hỏi bạn bè, hỏi các anh chị, hay hỏi trên forum).

Biết là tự học ở nhà thì vất vả hơn, vì không được các anh chị hướng dấn trực tiếp, nhưng không gì là không thể :), có quyết tâm thì sẽ làm được.

corazon_de.san

Trứng gà
đề có nhiều phần chưa học quá. Mấy anh chị tạo điều kiện để k10 (trong đó có em) được tham lớp với nhé

sieurobo196

Trứng gà
cau lac bo khac khe wa! khi nao thi tuyen nua vay?

-------
Đề nghị viết tiếng Việt có dấu!

//2death

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
1. CLB khắt khe quá? :D
---> Tại vì số lượng đăng kí ... đông quá, nên BCN cũng đành chịu, không tài nào đáp ứng được hết nhu cầu học tập của các bạn.

Và vì thế, bên cạnh các em may mắn hơn là được đi học trực tiếp, các bạn / các anh / các chị sẽ cố gắng quan tâm đến 1 lượng lớn các em học online, nên sẽ post tiến trình, yêu cầu, bài tập, ... của C5 lên forum định kì để các em ở nhà có thể tự học tốt (mà quan trọng là các em phải có ý chí :) )

2. Chừng nào thi tiếp?
Nếu tốt đẹp thì đầu học kì II, nếu chậm hơn là đầu học kì III (bắt đầu học trong hè, giống lớp C4 hiện giờ)

Hình thức thi lần tới: Chưa biết được, điều đó còn là 1 ẩn số ;;)

Lưu ý rằng: CLB có tiêu chí mời gia nhập CLB đối với các bạn có tham dự [và đạt kết quả nhất định nào đó] trong các cuộc thi do PIF tổ chức :)
Và các cuộc thi của PIF hướng tới mục đích cùng nhau học tập nhiều hơn là sự thắng thua.
nên nếu có cuộc thi nào sắp tới, các bạn cứ mạnh dạn tham gia, vừa được "traning" về nhiều thứ, biết đâu lại có giải :)

sieurobo196

Trứng gà
thanks!!! 2death nha!!! tại hôm đó ko đi thi được !!!! mình rất thích câu lạc bộ và các cuộc thi của clb tổ chức và muốn tìm kiếm niềm đam mê về ngành học, kinh nghiệm từ câu lạc bộ ,chứ hiện tại học lý thuyết hoài , còn thực hành thì làm theo hướng dẫn và thầy cô ít chỉ nên cũng thấy chán....