Thông báo Khai Giảng lớp C5

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
- Lớp c5 tập trung khai giảng vào chiều Chủ nhật tuần này (16-10-2011)

+ 14h00
+ Phòng 302B2

- Chuẩn bị:

+ Download và cài đặt OrCAD 9.2 (link)

+ giấy / bút ... nói tóm lại là các thứ dùng để ghi chép, vì có nhiều điều quan trọng cần phải ghi lại (ví dụ, mua cái gì, ở đâu, ...)

Từ nay các thông báo của lớp C5 sẽ post vào mục "Lớp C5", các bạn lưu ý thường xuyên vào forum theo dõi để chuẩn bị bài cho kịp tiến độ :)

Chúc các bạn 1 năm học "mới" vui vẻ, sáng tạo, nghệ thuật cùng PIF!

Góp ý anh 2death:(:chuyện mua linh kiện,em nhớ trước đây anh cũng có nói là nếu đi mua chung thì sẽ có nhiều vấn đề phát sinh.nhưng mà em nghĩ có gì anh cứ hỗ trợ các bạn C5 trong việc đó(lên danh sách để có gì mua 1 lần thôi).với lại mình cũng nên làm 1 cái topic tập hợp các vấn đề liên quan tới phần mua linh kiện để tiện làm mấy cái TUT cho Dụng cụ-Linh kiện nữa nhỉ:|

rok_kiz

Trứng gà
ok các a, mà buổi học là cố định luôn rồi ah? có thay đổi theo từng tuần ko? tại cuối tuần e cũng khá bận đi làm thêm :(

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
@keon: Vấn đề linh kiện, các bạn nên tự tập hợp với nhau thành nhóm để mua cho rẻ. Để tập hợp 1 lượng lớn mua 1 lần thì không khả thi lắm, khó khăn nhất ở vấn đề quản lí và bảo quản. Với lại, các bạn nên có một ít dụng cụ, linh kiện riêng để tự làm các nghiên cứu riêng.
Topic Dụng cụ - Linh kiện cũng có vẻ cần đấy, để admin suy nghĩ nhé. Nếu các bạn có câu hỏi, thì đăng trong mục "Orcad - mạch in" cũng được.

@rok: buổi học sẽ cố định để các bạn dễ sắp xếp thời gian. Lớp dự kiến sẽ chia làm đôi và học cùng nội dung ở hai buổi khác nhau. Chủ nhật chúng ta sẽ quyết định luôn vấn đề này.