Chuẩn bị Bài UART

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
em làm mạch max 232 tranh thủ quét thêm nhựa thông bảo vệ cho mạch main pic, ai ngở nhựa thông chui vô chân, vô khe của cái đế pic, thành ra không tiếp xúc tốt được, em cạy ra mãi mà vận không được toàn bộ 40 chân, được cái này lại mất cái kia, nên giải quyết thế nào ạ, em tính tháo đế cũ hàn đế mới nhưng làm sao để 40 chân chì cùng chảy để rút cái đế ra ạ, anh chị nào giúp em giải quyết với, hiz, nếu bài post lộn chỗ admin remove dùm em, cảm ơn ạ

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Anh chị cho em hỏi cái mối hàn huyền bí mà mình có thể tách ra để chọn VCIO trên cái board ft232 120k của cái thằng mượn danh em ở chỗ nào với? Em đo thấy VCIO vs GND lúc idle là 3.3V nhưng mà cái mối hàn ấy cứ như là ...trong huyền thoại. Trên schematic của nó có vẽ một cái jump nhưng mà là để chọn 3.3V(?) mà chẳng thấy VCIO nối vào chỗ nào khác cả.

Cái breakout schema đây ạ!
http://www.tme.vn/upload/pdf/TMe_FT232RL_Breakout_SCH.pdf

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Anh chị cho em hỏi cái mối hàn huyền bí mà mình có thể tách ra để chọn VCIO trên cái board ft232 120k của cái thằng mượn danh em ở chỗ nào với? Em đo thấy VCIO vs GND lúc idle là 3.3V nhưng mà cái mối hàn ấy cứ như là ...trong huyền thoại. Trên schematic của nó có vẽ một cái jump nhưng mà là để chọn 3.3V(?) mà chẳng thấy VCIO nối vào chỗ nào khác cả.

Cái breakout schema đây ạ!
http://www.tme.vn/upload/pdf/TMe_FT232RL_Breakout_SCH.pdf
Chà đọc lại mới thấy bài này chưa được trả lời =))
Không biết giờ này thằng bé nó đã tìm ra cái mối hàn huyền bí đó chưa :))

Còn câu trả lời thì ở phần trước, chỉ trên bài này mấy bài thôi --> chịu khó xem lại nhé.

sun1211

Trứng gà
Cái mạch thiên minh chạy điện áp 5v thì không cần phải hàn hay nối gi hết, khi chạy 3v3 thì hàn cái mối dẩn chân 3v3 và VCIO là được

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Không liên quan nhưng hình như nhựa THÔNG vừa là để bảo vệ, vừa là rào cản khi làm mạch bằng tay :2cool_after_boom::2cool_after_boom: