Check mạch C9 giúp em

vodanhbk

Trứng gà
bạn phủ vào chân nào mà k đc, phải chân GND k? trong obstacle type chọn copper pour. width : 1, clearance 30, Z oder chon chân GND

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
Check giúp em cái mạch, để em còn in ra thử nghiệm. ngứa tay roài =))))
http://www.mediafire.com/view/?7raad6tr8udr3a7
Sao phủ không phủ đồng lên được zậy ??? ^^
bạn phủ vào chân nào mà k đc, phải chân GND k? trong obstacle type chọn copper pour. width : 1, clearance 30, Z oder chon chân GND
Width nên chọn 5 hoặc 10 thôi đừng nhỏ quá, net attachment mới chọn GND (hoặc 0) bạn nhé, Z order khi nào phủ nhiều mass mới dùng đến

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
sao em cung ko phu dong dc, neu chon GND chi phu dc 1 mieng rat nho, con cho Net Attachment ko chon j ca thi lai phu dc @@
Đây là lỗi khá thường gặp ở nhiều bạn, ko hiểu vì lí do gì, có thể do các bạn lỡ tay xóa đường nối hoặc làm thế nào đấy mà đường GND trong mạch bị đứt đoạn (các chỗ đáng lẽ phải là GND thì lại mang tên khác) dẫn đến khi phủ đồng lên chân GND ko đc.
Nếu phủ đồng mà ko chọn net attachment thì nó sẽ phủ ko dính với chân nào cả nên dĩ nhiên là được rồi, tuy nhiên như vậy thì ko có tác dụng mấy
Để khắc phục thì đầu tiên bạn kiểm tra lại schematic xem đúng chưa, nếu đã đúng thì chạy netlist lại để layout cập nhật đường GND cho đúng. Cách thứ 2 là tạo 1 connection bằng tay trong layout giữa đường GND và các đường đáng-lẽ-phải-là-GND
Chúc bạn thành công!