Nạp code cho LM4F

Nguyentridung

Thành Viên PIF
Khi em đổ code lên thì nó chạy, chạy đúng theo những gì mình code luôn. Sau đó tắt CCS, rút cáp ra. Đến khi cắm cáp trở lại thì nó không chạy, muốn chạy thì phải mở CCS lên build lại từ đầu. @@
Lỗi đó là do code thiếu cái gì hay sao anh? Em phải khắc phục như thế nào?
Em cảm ơn

Nguyentridung

Thành Viên PIF
Cái blinky em chạy được, mà code tự viết thì bị vậy. Chưa biết nó thiếu cái gì nữa

Công

Thành Viên PIF
Trường hợp này thằng bạn mình cũng bị nó nói.Là do bình thường nạp code trên flash nên khi không ngắt điện (hay bấm reset)nó sẽ xóa hết.Muốn sửa bạn phải nạp trên ROM bằng cách thêm "ROM_" vào các function có (xem trong User Guide).Bạn thử coi

tungbk

Cố Vấn CLB
Staff member
Trường hợp này thằng bạn mình cũng bị nó nói.Là do bình thường nạp code trên flash nên khi không ngắt điện (hay bấm reset)nó sẽ xóa hết.Muốn sửa bạn phải nạp trên ROM bằng cách thêm "ROM_" vào các function có (xem trong User Guide).Bạn thử coi
:D nếu nạp đã xún flash thì khi ngắt điện nó vẫn còn nguyên nhé. Cái e nói là SRAM (khi ngắt điện nó sẽ xóa hết). Còn các hàm thêm chữ ROM_ là để dùng các hàm TI build sẵn trong con VĐK để tiết kiệm flash thôi.

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Khi em đổ code lên thì nó chạy, chạy đúng theo những gì mình code luôn. Sau đó tắt CCS, rút cáp ra. Đến khi cắm cáp trở lại thì nó không chạy, muốn chạy thì phải mở CCS lên build lại từ đầu. @@
Lỗi đó là do code thiếu cái gì hay sao anh? Em phải khắc phục như thế nào?
Em cảm ơn
Bạn add thêm file startup_ccs.c vào project nhé! File này có thể tìm trong các project mẫu

Nguyentridung

Thành Viên PIF
SYSCTL_RCGC2_R = SYSCTL_RCGC2_GPIOF;
.
.
GPIO_PORTF_DIR_R |= 0x08;
GPIO_PORTF_DEN_R |= 0x08;
.
.
GPIO_PORTF_DATA_R |= 0x08;
.
.
GPIO_PORTF_DATA_R &= ~(0x08);

Bạn sửa những chỗ tương ứng lại như trên thì sẽ chạy được. Do con led mình ở port F, chân số 3 (green)