Sử dụng MSP430G2553

tran tien diep

Trứng gà
Chào mọi người, mình đang có một thắc mắc mong mọi người giúp.
Khi mình nạp chương trình nào MSP430G2553 và kết nối phần cứng khác thì vẫn thực hiện được chương trình. Nhưng bây giờ mình mún chỉ sử dụng IC MSP430G2553 sau khi nạp mà không cần phải để IC trong KIT thì mình phải làm thế nào ? Cảm ơn mọi người cho ý kiến.

BBlackmoon

Thành Viên PIF
ý là gắn IC trên mạch khác không sử dụng launchpad hả bạn. Cứ nạp vào, đem qua mạch kia cấp nguồn là chạy mà. Hoặc bạn có thể thiết kế luôn chân nạp tên mạch mới cũng được.

tran tien diep

Trứng gà
ý là gắn IC trên mạch khác không sử dụng launchpad hả bạn. Cứ nạp vào, đem qua mạch kia cấp nguồn là chạy mà. Hoặc bạn có thể thiết kế luôn chân nạp tên mạch mới cũng được.
Như vậy thì port mình xuất ra chân nào trong KIT tương ứng với chân IC thì khi lấy IC ra mình vẫn đưa ra từ chân đó lun hả ? Thanks nhiều !!

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Như vậy thì port mình xuất ra chân nào trong KIT tương ứng với chân IC thì khi lấy IC ra mình vẫn đưa ra từ chân đó lun hả ? Thanks nhiều !!
Đúng y chóc :D

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Chỉ cần thiết kế sẵn 1 header nạp gồm 3 chân: TEST (pin 17), RST (pin 16) và GND (pin 20) của MSP430G2553 trên mạch sản phẩm là ok. Mỗi lần cần nạp code cứ cắm 3 sợi dây từ Launchpad vào mạch là nạp :D

lee_trieu

Gà con
Khi mình nạp chương trình nào MSP430G2553 và kết nối phần cứng khác thì vẫn thực hiện được chương trình. Nhưng bây giờ mình mún chỉ sử dụng IC MSP430G2553 sau khi nạp mà không cần phải để IC trong KIT thì mình phải làm thế nào ? Cảm ơn mọi người cho ý kiến.
Đây nè Diệp !!:)

http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/1162/
Chúc thành công !!

H

huunho

Guest
Chỉ cần thiết kế sẵn 1 header nạp gồm 3 chân: TEST (pin 17), RST (pin 16) và GND (pin 20) của MSP430G2553 trên mạch sản phẩm là ok. Mỗi lần cần nạp code cứ cắm 3 sợi dây từ Launchpad vào mạch là nạp :D
chuan luon day

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
chuan luon day
Cảnh cáo lần thứ rất nhiều rồi:

Không được viết tiếng Việt không dấu, không post bài với nội dung quá ngắn và không có ý nghĩa.

Admin sẽ có hành động phạt thích đáng nếu thành viên vi phạm thêm một lần nữa.

tran tien diep

Trứng gà
Đây nè Diệp !!:)

http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/1162/
Chúc thành công !!
Thanks nhiều nghe, hihi, bạn cùng lớp.