Phân biệt các loại board

supergoodfriends

Trứng gà
Ở nhật tảo thấy có nhiều chổ bán board với nhiều giá khác nhau. Không biết loại nào tốt, loại nào rởm, kí hiệu như thế nào.Mong các bác giúp giùm.

IceSandwich

Thành Viên PIF
Có nhiều loại board: loại KB, L, sợi thủy tinh, ... Giá cả tăng theo thứ tự trên :).
Bạn cứ mua loại board nào rẻ nhất ấy :). Mua cái bự bự vào để còn xài nhiều và cho nó rẻ :)

Ở nhật tảo thấy có nhiều chổ bán board với nhiều giá khác nhau. Không biết loại nào tốt, loại nào rởm, kí hiệu như thế nào.Mong các bác giúp giùm.
bạn coi mặt lớp nhựa có ghi nhe . Tiền nào của nấy thui :D

supergoodfriends

Trứng gà
Các bạn có thể cho mình cái phân biệt rõ hơn được không? ví dụ kí hiệu chữ L thì tốt hơn hay rởm hơn KB. Chứ thật sự không biết phải chọn như thế nào.
VD: như tiệm kế bên tiệm ngoại thì bán tấm cùng kích thước 25k, trong khi tiệm trên đó 1 tí thì lại là 19,20k gì đó. Còn có 1 tiệm trong hẻm kế bên tiệm ngọc nữa, rẽ hơn hẳn, cũng cùng giá tiền nhưng kích thước thì lớn hơn gần gấp rưỡi.

L tốt hơn KB ở chỗ là ủi KB dễ bị rộp board hơn vì vậy ủi KB tối đa chắc khoảng 15 phút gì đó, lâu hơn là coi như giục tấm board đó là vừa, còn board L thì mình ủi lâu nhất là khoảng 30 phút cũng chưa bị rộp, lâu hơn nữa thì ko chắc :D. Vì lý do đó nên board KB không thích hợp với những người mới bắt đầu ủi, còn sau này khi cái 'trình ủi' đã cao (ủi 1 board hơn 5 phút) thì board nào cũng vô tư :)

supergoodfriends

Trứng gà
Thank vmhoang68, shindo216, Icesandwich.
Mới mua về tấm KB kích thước 20cmx40cm. Tiệm trong cái hẻm bên hông tiệm Ngọc Giá 20k. Theo mình thấy như vậy thì rẻ hơn so với các tiệm khác.