Mời các bạn đóng góp ý kiến cho Forum

admin

Pay It Forward
Staff member
  • Để cho forum trở thành nhịp cầu trao đổi chính thức của CLB, BQT forum mong các bạn đóng góp ý kiến về tất cả các mảng mà mác bạn cho rằng forum chưa được tốt.
  • Chúng tôi luôn được trân trọng những đóng góp của các bạn, mong các bạn nhiệt tình đóng góp.

admin

Pay It Forward
Staff member
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến.
Bộ gõ tiếng Việt đã được tích hợp ngay ngày đầu tiên ra mắt. Bạn hãy tắt bộ gõ Unikey trên máy tính và thưởng thức việc gõ tiếng Việt thông minh có sẵn trên forum. Nếu bạn không thực hiện được hãy xem bạn có chặn javacript bởi trình duyệt của mình hay không?
-Bộ gõ tiếng Việt có sẵn trong forum có sẵn các chế độ gõ quen thuộc nhất VNI, Telex, Viqr, ... Bạn không cần quan tâm phải chọn chế độ nào, bộ gõ sẽ tự hiểu bạn đang gõ ở chế độ nào
-ĐIỀU QUAN TRỌNG là bạn hãy chắc rằng đã không vô tình tắt bộ gõ đi khi nhấn F9 hay ẩn nó đi bằng phím F8, hãy bật nó lên lại khi bạn bấm F8/F9 1 lần nữa.
Nếu bạn vẫn không sử dụng được hãy gửi yêu cầu 1 lần nữa, chúng tôi sẽ tìm hiểu nguyên nhân và cố gắng khắc phục.
Thân chào

dangkhoa1011

Trứng gà
clb nên tuyên truyền và hưởng ứng mạnh mẻ ,củng như giúp đỡ ,
cung cấp thông tin ,hướng dẫn cách đăng kí ,góp phần khắt phục sự bở ngở trong lần đầu khi các bạn sv tham gia
về các vấn đề nghiên cứu khoa học ,
các cuộc thi thanh thiếu niên ,sinh viên sáng tạo khoa học ,cấp tp ......
giải thưởng ,cuộc thi Sáng tạo kỹ thuật Việt Nam VIFOTECH.......
mình chắc chắn rằng có rất nhiều bạn có ý tưởng muốn tham gia các cuộc thi sáng tạo khoa học dành cho sv này nhưng
không biết bắt đầu từ đâu ,cũng như thiếu thông tin về nó..........
mình tham gia forum ,nhưng chưa thấy các thông tin về vấn đề này .........
trong khi clb có tên là " nghiên cứu khoa học" ?
nếu có điều kiện ,clb củng nên cung cấp thông tin ,hình ảnh về vấn đề mà một thành viên nào đó ,,,
đang nghiên cứu cái gì ,đang làm cái gì ..........đã làm tới đâu ,,,
đây là vấn đề đáng tự hào để các bạn khác làm theo ..........
thế mà bấy lâu nay ,có thấy được sản phẩm nào đâu ?
hay nghiên cứu phải giữ bí mật ? thực là buồn cười ? nếu bạn giỏi thật bạn sẽ làm xong trước và hoàn thiện tốt hơn với đề tài ,đồ án ,hay luận văn đó củng có thể mang đi dự thi các cuộc thi sáng tạo ........
thậm chí sp của một sv nào đó ,or ỏ một trường nào đó ....để có cái tiền đề ban đầu.........
các thành viên trong forum này có làm theo thì đó củng là điều đáng mừng ,clb sẽ càng phát triển hơn chứ có sao đâu ?
đúng như khẩu hiệu của clb
ah , các cuộc thi các cấp nếu có thì cũng nên đưa lên đầu trang làm panel .........

bây nhiêu thôi ,đang trong thời gian thi (^_^)"

admin

Pay It Forward
Staff member
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của em.
Những nội dung này đang được CLB triển khai.

Huy_Nguyen

Cố Vấn CLB
Nghiên cứu và giữ bí mật: có gì để làm bí mật? Cái mà các bạn đang làm, CLB đang làm, người ta đã làm từ hàng mấy năm trước rồi, có sản phẩm thương mại rồi, nên chẳng có gì là bí mật cả.
Pay It Forward : "kiến thức chia sẻ sẽ được nhân rộng nhiều lần". Và CLB đang làm việc ấy: chia sẻ kiến thức.
Cũng phải nói thêm: hiện nay nguồn nhân lực gọi là "đầu tàu" của CLB còn có hạn, và các bạn ấy cũng phải đi học, cũng phải chật vật với đồ án luận văn. 1 tuần chúng ta có 4 lớp: 2 lớp chuyên đề vi điều khiển, 2 lớp chuyên đề mạch analog. Vừa soạn bài, vừa giảng, vừa làm demo ứng dụng... Không phải CLB không muốn làm. Nhưng nhìn lại với tình hình thực tế hiện nay, CLB chỉ cố gắn làm hết sức mình chứ ko biết sao hơn.
Mong rằng sang năm học mới, tình hình mới, sẽ có nhiều cải tiến hơn để CLB hoạt động đúng với mục đích mà nó sinh ra "Pay it forward" - học hỏi & chia sẻ
thân
Huy

kid_boy

Trứng gà
BCN của CLB đã rất vất vả. Mình đã tận mắt chứng kiến điều đó, phải nói khâm phục các bạn trong BCN thật.
Chia sẻ kiến thức là điều nên đặt lên hàng đầu, và mình thấy các bạn trong Ban chủ nhiệm CLB đã làm điều đó quá good, ở đây không phải nịnh bợ gì hết, mà sự thật nó là như thế, các bạn có quyền tự hào về điều đó. (đôi lúc mình tự đặt bản thân mình vào vị trí đó, mình chỉ thấy có câu duy nhất hiện ra mà thôi:
"Đuối chết mồ". hihihi.
Nhưng các bạn ấy vẫn làm vì CLB, any member cứ thử nghĩ như mình thử xem, có cảm nhận giống mình không hen, hihihihi)
Mình thì chưa giúp gì được cho CLB, hy vọng một ngày nào đó..... sẽ giúp được một cái gì đó ^^.
Về việc bạn "dangkhoa1011" góp ý thì mình thấy điều đó cũng rất là hay và hữu ích. Bên cạnh đó, BCN Huy nói cũng vô cùng đúng, và mình nghĩ bạn Khoa cũng thấu hiểu được việc học Đai Học tuy chơi mà cực đến mức nào, bạn nhỉ? hihihihi.
Thế nên mình xin góp ý tí xíu thôi, BCN sẽ có 1 Topic chuyên tập trung những trang web có những thông báo như bạn Khoa góp ý, chỉ để link thôi, và ai muốn tìm hiểu về những thông tin đó thì tự click vào liên kết để xem. Mình thấy như vậy sẽ thuận tiện và đỡ vất vả hơn cho các bạn trong BCN trong CLB.
EX: http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=263
(trích từ PicVN, chỉ lấy ví dụ thôi nha, chứ link đó vẫn có nhiều chữ quá, mình chỉ nên đưa Link + Thông tin ngắn gọn trang web ấy nói về những gì thôi)
Và có lẽ bạn "dangkhoa1011" là một trong những thành viên thường xuyên quan tâm những "Thông Tin Nghiên Cứu Khoa Học"(NCKH) hay các "Cuộc Thi Sáng Tạo Khoa Học" (STKH), vậy không biết bạn có thể giúp CLB có được một Topic chỉ tập trung LINK những trang web cập nhật những thông tin về NCKH & STKH được không ạ? Nếu được như vậy thì hay quá, còn gì bằng nữa chứ. dangkhoa1011 ha!!! ^^
Vài lời góp ý chân thành. Nếu có gì sơ sót, mong các bậc tiền bối và hậu bối tha mạng. ^^
Xin cảm ơn.

Hôm nay, không thấy shout box quen thuộc, nó đã về đâu rồi :(
Nếu tốn tài nguyên thì bỏ cái tag cloud còn hay hơn, mình thấy nó vô dụng lắm:D lâu lâu lấy ra quay cho đẹp thôi.

kakaducsy

Trứng gà
[k12] em còn rất lạ lẫm với nhiều điều.theo em nên có topic nói về lập trình C cho vđk từ đơn giản đến phức tạp được không BQT

light

Thành Viên PIF
Tình hình là e thấy trường mình dạy c xong quăng đó, không tham gia câu lạc bộ chắc cũng chẳng đụng tới c làm gì, :-(:-(

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Tình hình là e thấy trường mình dạy c xong quăng đó, không tham gia câu lạc bộ chắc cũng chẳng đụng tới c làm gì, :-(:-(
Có mà e. Tại e chưa học tới đó thôi. Tới lúc đụng mà không có nền tảng là ngu luôn :)

eMagic

Gà mẹ
Staff member
[k12] em còn rất lạ lẫm với nhiều điều.theo em nên có topic nói về lập trình C cho vđk từ đơn giản đến phức tạp được không BQT
Riêng mình thấy ý kiến của bạn có thể xem xét.
Chị 2death và BCN thấy như thế nào?

Rebirth

Cố Vấn CLB
Staff member
Nhìn chung thì ý kiến hệ thống các kiến thức về C coding là dự định mà chúng ta sẽ phải thực hiện. Đang chờ xem ngày tốt để khởi công thôi. :D