[C8] Hỏi về header 8x2 trong Layout

con header 8x2 này là nỗi kinh hoàng của tụi em khi làm mạch:5cool_sweat:, anh chị cho em hỏi trong Layout mình có thể nhấn T để lật em này vào lớp bottom để đi dây trong khi mình vẫn hàn bình thường đc không :D vậy nó dễ sắp xếp hơn. Thanks hehe

thieuhuutrung

Trứng gà
nhấn T thì được một cách bình thường, ko sao cả, còn "lật em này vào lớp bottom.." là sao, mình ko hiểu cho lắm

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
con header 8x2 này là nỗi kinh hoàng của tụi em khi làm mạch:5cool_sweat:, anh chị cho em hỏi trong Layout mình có thể nhấn T để lật em này vào lớp bottom để đi dây trong khi mình vẫn hàn bình thường đc không :D vậy nó dễ sắp xếp hơn. Thanks hehe
Là sao bạn? Header 8x2 là linh kiện nằm ở lớp top, sao lại lật vào lớp bottom? bạn muốn hàn nó ở mặt bottom ah? :-(

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Header là linh kiện cắm, bạn có mirror (T) nó xuống lớp BOT cũng vậy thôi bạn, cũng phải khoan, hàn như lớp TOP thôi mà, layout cũng thế chứ ko có gì dễ hơn cả.
Header đúng là nỗi kinh hoàng cho công đoạn khoan, khoan lệch 1 lỗ là không tài nào cắm được :D

thieuhuutrung

Trứng gà
mỗi lần khoan và gắn header thì tay mình nó tè le ^^, do khoan lệch. cách xử lí của mình, nếu là header 8, thì mình bẻ làm 2 cái 4 rồi gắn (do mình dùng hàng rào)

omega5161

Thành Viên PIF
chữa cháy thì có nhiều cách nhưng quan trọng là thẩm mỹ nữa, tốt nhất là các bạn cứ chỉnh to pad linh kiện ngay từ đầu, dùng mũi khoan to một tí là ok ngay:)