[C8] A1015

uhphuc44

Trứng gà
Mới nhận được mail của BCN, em vừa ủi, ngâm xong, giờ em tính hàn A1015 luôn nhưng em định "bẻ" mấy cái chân của nó lại mà hàn được ko ạ?:) Mấy anh chị cho ý kiến. Nếu được thì nên "bẻ" sao cho đúng ạ?

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Mới nhận được mail của BCN, em vừa ủi, ngâm xong, giờ em tính hàn A1015 luôn nhưng em định "bẻ" mấy cái chân của nó lại mà hàn được ko ạ?:) Mấy anh chị cho ý kiến. Nếu được thì nên "bẻ" sao cho đúng ạ?
"Bẻ" em nó thì cũng được, làm sao đảo được chân số 2 và số 3 là được :2cool_burn_joss_stick:
P.S: Bạn làm nhẹ nhẹ kẻo em nó thành thương binh thì khổ em nó. Mà làm sao thẩm mỹ một chút, cẩn thận chạm chập nhé :gach

thienminh_npn

Thành Viên PIF
Vậy là nhầm chân C vs B (2 vs 3) rùi á? Gay go đây. Đã gọi là bẻ thì bản chất là không chính xác rùi nên cũng không biết chỉ em kiểu nào là đúng nữa :5cool_sweat:. Thôi thì các em phát huy tính năng động sáng tạo vậy. Yêu cầu trước hết là đúng chân chức năng, t2 là k chạm chập, thứ 3 là nhìn thẩm mỹ một tí nhé.

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
Bẻ đc bạn, cứ chéo 2 chân 2 và 3 lại thôi, nên lót một miếng gì đấy cách điện, vd như 1 mẫu giấy nhỏ, kẹp giữa 2 chân là ko sợ chập nữa.
P/S: mà bạn kiểm tra lại xem layout của bạn có nhầm hay ko rồi hãy bẻ nhe

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
theo cách của mình là bẻ chân 1 ngang 90 độ, để 2 chân kia đúng vị trí mà hàn, còn chân 1 thì nối với cọng dây điện ùi hàn xuống thôi ^^>.khỏi nguy hiểm :)