[C9] Cho em hỏi về mua linh kiện

Tuất

Thành Viên PIF
mấy anh cho em hỏi đế ic lỗ tròn mua ở đâu ạ :), sao em đi nhiều chỗ mà người ta toàn bán lỗ vuông thôi :-(. nhân tiện cho em hỏi làm sao xóa bài đăng được ạ, em chưa quen xài forum nên không biết làm sao để xóa bài, em xóa rồi mà sao nó còn nằm chình ình vậy :gach

Tuất

Thành Viên PIF
chinh xac là chỗ nào trong chung cư vậy bạn mình cũng vô đo mấy lần mà toàn lỗ vuông không hà :-(

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
chinh xac là chỗ nào trong chung cư vậy bạn mình cũng vô đo mấy lần mà toàn lỗ vuông không hà :-(
Đi chợ nên để ý các cửa tiệm bán linh kiện, có chỗ chuyên bán led, led7,... có chỗ chuyên bán IC số, có chỗ toàn bán đồ linh tinh,... Trong tòa cao ốc Nhật Tảo ở tầng trệt có nhiều quầy bán đồ linh tinh lắm, bạn đi hỏi hết chắc chắn là có. Mặt mày còn non thì chịu khó "ăn hành" tý, từ từ sẽ lên level, từ Gà con thành Cáo già mấy hồi :D

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Vào tiệm Cường Linh trong cao ốc hoặc ở đường Vĩnh Viễn là có liền :D (Cường Linh có 2 tiệm lận)

cuong_lx

Gà con
Đại Loan là chuẩn đấy. Hoặc tiệm đối diện với tiệm Đại Loan. 2 tiệm đó bảo đảm bán đúng, ko chém, hỏi han lịch sự trả lời tận tình. Kinh nghiệm mua đồ thâm niên. kaka. Còn nếu mua linh kiên dán, tốt nhất nên vào Thiên Minh (226 Tân Phước) hoặc chip Lê Trần (248 Tân Phước).

mượn topic xíu nha chủ thớt :D mọi người cho em hỏi là sau một hồi vật vã đi mua thì em quên mua cái rào đực đôi dùng cho 3v3 vs 5v out rùi, có 3 cái rào cái đơn 40 chân à :4cool_beauty: thế ko biết mình ghép 2 cái đơn với nhau đc ko ạ? chứ ở ktx ở thủ đức mà mò lên tới nhật tảo thì đuối lắm ạ :2cool_sexy_girl:

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
mượn topic xíu nha chủ thớt :D mọi người cho em hỏi là sau một hồi vật vã đi mua thì em quên mua cái rào đực đôi dùng cho 3v3 vs 5v out rùi, có 3 cái rào cái đơn 40 chân à :4cool_beauty: thế ko biết mình ghép 2 cái đơn với nhau đc ko ạ? chứ ở ktx ở thủ đức mà mò lên tới nhật tảo thì đuối lắm ạ :2cool_sexy_girl:
Được chứ em. Sát sát lại là y chang thôi :)

Tuất

Thành Viên PIF
cho em hỏi về tụ C5, C6 luôn ạ, em thấy mấy anh ghi là để trống phòng khi cần hiệu chỉnh, vậy lúc chấm mạch cũng để trống như vậy luôn phải không ạ, khi thi C9 xong rồi chắc em phải hỏi ý kiến mấy anh để vẽ bản đồ những linh kiện quá :), đúng là mỗi nơi bán mỗi loại, giá cả cũng chênh lệch nhau nhiều lắm, sau nhiều ngày mua đồ ở nhiều nơi em phát hiện ra là mình bị chém nhiều :gach

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
cho em hỏi về tụ C5, C6 luôn ạ, em thấy mấy anh ghi là để trống phòng khi cần hiệu chỉnh, vậy lúc chấm mạch cũng để trống như vậy luôn phải không ạ, khi thi C9 xong rồi chắc em phải hỏi ý kiến mấy anh để vẽ bản đồ những linh kiện quá :), đúng là mỗi nơi bán mỗi loại, giá cả cũng chênh lệch nhau nhiều lắm, sau nhiều ngày mua đồ ở nhiều nơi em phát hiện ra là mình bị chém nhiều :gach
Uhm. Để trống luôn em, test code chưa cần có chúng.
Bị chém thì ai cũng bị cả, chỉ có nhiều hay ít thôi :-p

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Mình thì mua header cái lỗ tròn rồi bẻ ra để thay thế cho đế IC lỗ tròn ^^.. tuy nhiên có nhược điểm là cái header đó rất rất rất mềm @@