[C9] Không kết nối được với MSP430G2553

lnanhkhoa

Trứng gà
bữa thứ 7 đi học lớp C9 thì em đặt mua launchPad,nạp code chạy ngon lành.hôm đó về em chả đụng gì tới nó vì chưa mua bus nên cứ nán lại.giờ mua về,chưa gắn bus vào thì nó hiện thông báo này

launchPad thì chỉ sáng LED0 còn lại 2 LED1,LED2 không có dấu hiệu gì dù em đã thử tất cả nút bấm.thấy đời em sao mà nhọ quá,từ khi làm mạch tới giờ gặp toàn những chuyện không đâu vào đâu.thấy nản

Trong Phuong

Trứng gà
bạn kiểm tra xem công tắc gạt đã đúng chưa,nguồn 3.3v giữa lauchpad với board xem đã đúng chưa nữa,rồi kái jumper nối phần debug vs phần dưới launchpad,test,reset dc nối chưa?!.....:D(chút kinh nghiệm thoi)

MMKC

Thành Viên PIF
bữa thứ 7 đi học lớp C9 thì em đặt mua launchPad,nạp code chạy ngon lành.hôm đó về em chả đụng gì tới nó vì chưa mua bus nên cứ nán lại.giờ mua về,chưa gắn bus vào thì nó hiện thông báo này...
...
launchPad thì chỉ sáng LED0 còn lại 2 LED1,LED2 không có dấu hiệu gì dù em đã thử tất cả nút bấm.thấy đời em sao mà nhọ quá,từ khi làm mạch tới giờ gặp toàn những chuyện không đâu vào đâu.thấy nản
Em nạp từ Launchpad ra Mạch C9 đúng không? Nếu đúng thì mạch đó của em có vấn đề thôi, chứ LaunchPad không có vấn đề đâu.
Em thử rút dây USB rồi thử nạp lại nha.
Lỗi "Could not find MSP-FET430UIF" thì là do mạch nạp lauchPad có vấn đề ( mới quan trọng )
Còn Lỗi "Could not find device" thì do IC MSP430G2553 bị vấn đề thôi em test lại nguồn IC, chân TEST và chân RST của IC gắn đúng không

Cố lên em vô đc. C9 là quá giỏi rồi, chứ h em nản là khó khăn cho nghiên cứu về sau lắm, cứ kiên tri đừng bỏ dỡ. :D
Nói chứ, em găp nhiều vấn đề mà giải quyết đc. thì mới gọi là hơn người ta chứ (người ta chưa gặp nên không biết ), coi như là có kinh nghiệm hơn, có thể tìm hiều sâu hơn về Kit G2 này :D
Chứ a đây thất bại cũng nhiều chứ có gì suôn sẽ đâu, nhiều khi a nản tự kỉ một mình, coi phim wa đêm rồi cũng phải tiếp tục làm thôi :(

lnanhkhoa

Trứng gà
không ạ.em chưa nối vào mạch,chỉ nối vào cái launchpad cho nhấp nháy cái đèn led màu đỏ như hôm bữa làm thôi.

lnanhkhoa

Trứng gà
Em nạp từ Launchpad ra Mạch C9 đúng không? Nếu đúng thì mạch đó của em có vấn đề thôi, chứ LaunchPad không có vấn đề đâu.
Em thử rút dây USB rồi thử nạp lại nha.
Lỗi "Could not find MSP-FET430UIF" thì là do mạch nạp lauchPad có vấn đề ( mới quan trọng )
Còn Lỗi "Could not find device" thì do IC MSP430G2553 bị vấn đề thôi em test lại nguồn IC, chân TEST và chân RST của IC gắn đúng không

Cố lên em vô đc. C9 là quá giỏi rồi, chứ h em nản là khó khăn cho nghiên cứu về sau lắm, cứ kiên tri đừng bỏ dỡ. :D
Nói chứ, em găp nhiều vấn đề mà giải quyết đc. thì mới gọi là hơn người ta chứ (người ta chưa gặp nên không biết ), coi như là có kinh nghiệm hơn, có thể tìm hiều sâu hơn về Kit G2 này :D
Chứ a đây thất bại cũng nhiều chứ có gì suôn sẽ đâu, nhiều khi a nản tự kỉ một mình, coi phim wa đêm rồi cũng phải tiếp tục làm thôi :(
thanks anh MMKC.tại em tự làm 1 mình mà biểu nên cứ bị những cái mà mình mới biết thôi.nghe anh nói thì em đang nghi ngờ con IC có vấn đề.hôm bữa học có tháo IC ra 1 lần rồi gắn vào lại.không biết sao đây?nếu mà không được gì thì thứ 7 tới em nhờ mấy anh xem lại giùm với

lnanhkhoa

Trứng gà
kaka,giờ mới hiểu.em bị 1 lỗi vô cùng đơn giản mà đi hỏi mấy đứa làm rồi vẫn không biết.đau khổ thiệt.:1cool_byebye:.tự nhiên đi tháo hết mấy cái jumper.ôi,hận lun:gach