Giấy glosy chất lượng hơn giấy thuốc.

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
chào mọi người !

Không biết mọi người đã biết hay chưa biết. Nhân tiện đây mình quảng cáo về giấy glosy để các em khóa C9 cũng như các bạn khác đang còn gắn liền với cái "bàn ủi" :).
Hiện tại thì Lam Sơn đã cho ra loại giấy glosy in mạch khá là tốt, kể cả lớp bottom và lớp sstop. Loại giấy này chất lượng của nó được mình đánh giá như sau :
giấy thuốc < giấy glosy < decal
Giá thành chỉ gấp đôi giấy thuốc, ủi ra rất mịn, mà không bị rỗ như giấy decal. Thời gian ủi chỉ cần 2 - 3 phút là xong, đảm bảo không bị mất đường đồng, rất hữu dụng với loại đường 15-18 mil, mình thử òi nên mới dám nói, còn nhỏ hơn thì mình không biết nhé :D.
loại giấy này mà đi kèm với board đồng loại 'L' thì việc làm ra một board mạch thủ công, thì "chất lượng " cũng không thua gì board công nghiệp.

với giá 4k cho 1 tờ giấy glosy thì quá vừa túi tiền của các bạn sinh viên rùi. hi vọng với sự " chém trái cây " của mình sẽ có hữu ích đối với các bạn đang muốn sở hữu một board đồng chất lượng do chính tay mình làm ra.

thân, Trung
P/s : anh em nào biết giấy này òi, đừng chém mình nhá :-s

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Lúc đi in, em cũng bị nhân viên ở Lam Sơn dụ dỗ in giấy này, từ đó biết tới nó luôn. Mà em cũng không biết tên gì, hôm nay anh giới thiệu em mới biết tên của nó là glosy :D.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Lúc đi in người ta gợi ý hay là mình nói người ta mới in vậy mấy huynh ^^

Giấy thuốc mình vẫn ủi đường 10mil đẹp và ko đứt. nhưng mọi người đã xác nhận là em nó toẹt thì hôm nào cũng ráng thử xem.