Thắc mắc Layout Orcad

Phạm Thành Danh

Thành Viên PIF
Hiện tại em đang vẽ một mạch có nhiều modul rời nhau bằng orcad 9.2 nhưng mỗi modul em vẽ một file max riêng, bây giờ có cách nào cho tất cả những modul đó vào một file .max không ạ. Tại vì mỗi modul nó bé tẹo chừng vài cemtimet vuông thôi, giờ mà đem từng modul đi in riêng thì tốn kém quá :gach. Mấy anh chị có cách gì không, chỉ em với :-s!

kakaducsy

Trứng gà
Cho em hỏi sao khi em tạo linh kiện trong layout.đã làm như trong hướng dẫn nhưng khi thay hình dạng pad chân 1 thành hình vuông thì nó thay luôn các pad còn lại cũng là hình vuông.vậy phải làm sao

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Theo anh biết là vì trong thư viện có sẵn người ta hay đặt các kích thước cho 1 nhóm pad, để không phải chỉnh sửa nhiều khi thay đổi. Em thử xóa pad 1 đi rồi add pad mới hình vuông vào thử xem.

Phạm Thành Danh

Thành Viên PIF
Cho em hỏi sao khi em tạo linh kiện trong layout.đã làm như trong hướng dẫn nhưng khi thay hình dạng pad chân 1 thành hình vuông thì nó thay luôn các pad còn lại cũng là hình vuông.vậy phải làm sao
Bình thường tất cả các chân đặt mặc định là nhóm T1, thay đổi 1 cái là những cái kia đổi theo. Bạn muốn đổi 1 chân thôi thì chuột phải vào chân đó, chọn properties, rồi đổi chân đó qua nhóm khác, T2 chẵn hạn :1cool_byebye: