[UPDATE] Phần mềm vẽ mạch Altium 19.1.9

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Chào các bạn, đây là phần mềm vẽ mạch Altium 19.1.9 (bản mới nhất đến hiện tại)
Tất nhiên bản mới nhất bao giờ cũng có thêm tính năng mới cũng như sửa lỗi của những phiên bản cũ, khuyến khích các bạn cập nhật để theo kịp thời đại, không thì dùng bản cũ cũng không sao :)

Trong lúc hóng tut thì chúng ta nên tải về và cài đặt trước
Trong folder sau khi giải nén có hướng dẫn cài đặt bằng tiếng Nga, các bạn có thể dùng google dịch sang Tiếng Anh, đọc được Tiếng Nga thì càng tốt :2cool_sexy_girl:

Link folder tải Altium: Từ bản này mình sẽ để link folder luôn các phiên bản, các bản sau cũng sẽ cập nhật vào folder này
Code:

Lưu ý: Bản 19 với nhiều tính năng vượt trội, mới mẻ nên khi cài sẽ tạo thêm 1 thư mục mới. Lời khuyên là các bạn nếu đang có altium các bản 18 trở về trước cài trên máy thì nên cài bản 19 sau đó khởi chạy và import các settings từ bản Altium cũ sang bản mới rồi hẵng xóa bản cũ.

Để giải mã QR code thì chúng ta copy link paste vào website dưới đây để view được nội dung :D:
http://zxing.org/w/decode.jspx

Last edited:

Kero064

Super Moderator
e dùng bản 15.0.7 đc không anh ? Hay em phải dowl bản mới về
Em nên dùng bản 16 trở lên vì nó có hỗ trợ tool tạo thư viện 3D, với lại đối với các bạn màn hình nhỏ thì khi dùng bản 15 phải xài thêm Alt Drag... còn bản 16 thì ko =))

Vũ Huy Hợp

Thành Viên PIF
sao file .rar em download về có password ạ? em chuyển qua linkvip.net down mà em không biết pass

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
sao file .rar em download về có password ạ? em chuyển qua linkvip.net down mà em không biết pass
Bây giờ anh sẽ hướng dẫn lại chi tiết, em cố gắng theo sát nhé
Đầu tiền vào link decode paste link ảnh vào đó
Nhấn submit
Chờ 1 chút
Sau đó cố gắng đọc từ từ chậm rãi tất cả chữ trong đó sẽ thấy pass, đọc từ từ kẻo sót em nhé:brick:

Vũ Huy Hợp

Thành Viên PIF
Bây giờ anh sẽ hướng dẫn lại chi tiết, em cố gắng theo sát nhé
Đầu tiền vào link decode paste link ảnh vào đó
Nhấn submit
Chờ 1 chút
Sau đó cố gắng đọc từ từ chậm rãi tất cả chữ trong đó sẽ thấy pass, đọc từ từ kẻo sót em nhé:brick:
:)))) em thấy rùi ạ đoạn nãy ko chú ý pass ở đó :v

black_knight

Trứng gà
Altium của em không dùng hot key x và y để lật linh kiện được, lúc mới cài thì xài được, giờ thì không, vào customize thấy hot key không thay đổi. Giờ mỗi lần lật linh kiện phải vào properties chọn mirror bất tiện quá. Ai biết cách khắc phục không?

Kero064

Super Moderator
Altium của em không dùng hot key x và y để lật linh kiện được, lúc mới cài thì xài được, giờ thì không, vào customize thấy hot key không thay đổi. Giờ mỗi lần lật linh kiện phải vào properties chọn mirror bất tiện quá. Ai biết cách khắc phục không?
Em thử đổi sang phím khác xem nhấn dc ko?? nếu nhấn được thì đổi thành x y trở lại thử xem :5cool_sweat:

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Update altium 17, bản này có thêm nhiều chức năng mới, hỗ trợ nhiều hơn cho người dùng, giúp dễ quản lí và vẽ mạch highspeed

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Update Altium 17.0.11
Lưu ý: Bản 17 với nhiều tính năng vượt trội, mới mẻ nên khi cài sẽ tạo thêm 1 thư mục mới AD17. Lời khuyên là các bạn nếu đang có altium các bản 16 trở về trước cài trên máy thì nên cài bản 17 sau đó khởi chạy và import các settings từ bản Altium cũ sang bản mới rồi hẵng xóa bản cũ.

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Update altium 17.1.5
Bản này fix 1 số bug có thể gây đơ chương trình khi làm việc với những design phức tạp (vài nghìn linh kiện hay PCB 10-20 layers)

Last edited:

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
Cập nhật altium 18.0.9: Nâng cấp từ phiên bản 32 lên 64bit để có thể sử dụng tối ưu phần cứng, chạy nhanh hơn, đổi giao diện tương tác gần gũi, sắp xếp các mục hợp lí hơn.
Với các thay đổi ở bản này, có 1 số thanh công cụ chức năng không còn nằm ở vị trí cũ nữa, các bạn có thể search về các thay đổi ở đây :D: http://www.altium.com/documentation/cn/18.0/display/ADES/Altium+Designer+Documentation