Hỏi giao tiếp LCD 16x2 với kit Tiva C Launchpad

Khuyết Danh

Trứng gà
Chào các bạn,

Như tiêu đề mình đang làm một cái đồng hồ thời gian thực, hiển thị lên LCD 16x2 nhưng ngặt nỗi không tài nào hiển thị chữ nào lên LCD được. Thử thế nào cũng chỉ có hiện 1 dòng đầu gồm 16 ô 5x7. Mình dùng cái source mẫu trên PIF ( http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/2232/ ).

Bạn nào có kinh nghiệm chỗ này giúp mình với, mấy tuần rồi vẫn không được là không được.
Cảm ơn nhiều.

huunho

Trứng gà
bạn giao tiếp qua mudul i2c hay giao tiếp trực tiếp? sơ đồ đấu dây đâu? nếu bạn giao tiếp qua mudul i2c thì rất tiện lợi, mình sẽ code giúp bạn

Khuyết Danh

Trứng gà
bạn giao tiếp qua mudul i2c hay giao tiếp trực tiếp? sơ đồ đấu dây đâu? nếu bạn giao tiếp qua mudul i2c thì rất tiện lợi, mình sẽ code giúp bạn
Giap tiếp trực tiếp bạn, mình cắm theo sơ đồ ở cái link đi kèm đó :)

halinh12sinh

Trứng gà
@
ban mua thêm modul i2c lắp vào, mình code cho. link ko xem dc
Hi bạn, m đang dùng tiva C giao tiếp với module I2C lcd 1602. M dùng chân PB1,PB2. Bạn cho mình xin code tham khảo được không? Thanks

velcghuy25

Trứng gà
Chào các bạn,

Như tiêu đề mình đang làm một cái đồng hồ thời gian thực, hiển thị lên LCD 16x2 nhưng ngặt nỗi không tài nào hiển thị chữ nào lên LCD được. Thử thế nào cũng chỉ có hiện 1 dòng đầu gồm 16 ô 5x7. Mình dùng cái source mẫu trên PIF ( http://www.payitforward.edu.vn/forum/threads/2232/ ).

Bạn nào có kinh nghiệm chỗ này giúp mình với, mấy tuần rồi vẫn không được là không được.
Cảm ơn nhiều.
bạn ơi bạn có thư viện con ds1307 ko bạn, cho mình xin với, mình tham khảo hihi

huunho

Trứng gà
bác kiếm được chưa bác
đây bác nhé, có 1 file i2i.h có hướng dẫn 2 chân i2c0 thì bạn kết nối đúng là chạy. còn lưu ý khác là địa chỉ i2c của modul pcf nó khác nhau lắm, cái này trên thị trường nhiều ng bán, nhiều địa chỉ khác nhau, bác tự mò vậy. bạn giải nén file cài đặt tiva c vào ổ C và đổi tên thành C:\ti\TivaWare để biên dịch ko lỗi nhé

Attachments

• 712 KB Views: 174
có vấn đề gì pot lên đây, mình giải quyết cho
Em không import file của bác được, em dùng ccs8 , đã sửa tên file tiva_c như trên hình 1,2,3.
Em import lại từng file .c với .h thì bị lỗi ở hình số 4 , em thấy nó đâu có sai cấu trúc đâu

Attachments

Last edited: