[C16] Buổi học buổi 5 - ADC + SPI

minh_t57

Thành Viên PIF
Chào các bạn:1cool_byebye:,

Sau một ngày mưa gió bão bùng:D thì cuối cùng cũng học xong buổi 5. Đây là tài liệu đã được edit và update lại, các em download về xem nhé! [Download]

Bài tập về nhà :gach:
  1. Khi SW1 on (SW1 = 1) thì hiển thị giá trị nhiệt độ nội trong MSP430G2553 lên led 7seg.
  2. Khi SW1 off (SW1 = 0) thì hiển thị giá trị trong thanh ghi ADC10MEM lên led 7seg.
  3. P/s: Khi nạp code thì hạn chế tháo lắp VĐK để nạp (dễ hỏng), nên nạp bằng chân TEST, RST.
[Nhắc lại] Đề tài giữa khóa :5cool_beat_plaster:: Lập trình library.
  1. Mỗi nhóm sẽ có 2 thành viên lập trình 4 thư viện: GPIO, Clock, Timer, ADC. Ví dụ nhóm có bạn A & B, A code thư viện GPIO, Clock và B code thư viện Timer, ADC (các bạn tự thỏa thuận bạn nào code phần nào).
  2. Mỗi bạn sẽ viết một ứng dụng đơn giản (khuyến khích nên thiết kế ứng dụng phần cứng) sử dụng thư viện của bạn còn lại. Ví dụ, bạn A sẽ dùng thư viện Timer và ADC do bạn B viết để code một ứng dụng đơn giản (có thể sử dụng luôn cả thư viện mình viết).
  3. Các bạn nên góp ý lẫn nhau để có một thư viện theo ý muốn và hoàn thiện nhất.
  4. TRÁNH copy thư viện mẫu nhé!
[Buổi 6] Chúng ta học buổi 6 vào lúc 14h ngày 4/6/2017 tại GDB2B :5cool_still_dreaming:.
  1. Các bạn đem theo mạch đồng hồ của mình đã thi công để thực hành code nhé (mang theo tool đầy đủ: adapter, bus, ...).
  2. Nên gắn pin CR2302 vào đế pin để thực hành code.
  3. Các bạn chuẩn bị để hôm đó mình sẽ báo cáo đề tài giữa khóa luôn.
  4. P/s: Bạn nào chưa làm mạch thì cố gắng hoàn thành sớm để có mạch mà code nhé.
Chúc các bạn có một mùa thi và mùa bài tập lớn thành công :botay:.

Last edited: