Bài tập buổi 2, thông tin về làm mạch + Main PIC

saiya

Thành Viên PIF
chọn chân PIC với HEADER hình oval thì đi dây 14mil xuyen qua dễ dàng thui... :ar!

billnee

Trứng gà
Cái này độc đáo nha ! bạn có bao giờ bạn thấy vỏ oto , vỏ máy các thiết bị điện họ gắn VCC hay mass ko?? thường đổ mass chung chống nhiễu !

40903219

Trứng gà
Cái này độc đáo nha ! bạn có bao giờ bạn thấy vỏ oto , vỏ máy các thiết bị điện họ gắn VCC hay mass ko?? thường đổ mass chung chống nhiễu !
lí do là đổ mass không được nên mình mới dùng cách đó...bởi vậy mình mới cần ý kiến anh em trong 4rum...đâu nhất thiết bạn phải nghi vấn lại mình...

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Đổ đồng đối với chúng ta có 2 mục đích chính:
- chống nhiễu.
- rửa mạch nhanh hơn (cái này ưu tiên hơn nè :D).
thực ra tốt nhất thì e nên đổ chung MASS hoặc ko đổ đồng chung với bất cứ đường nào cả...còn bí quá thì khỏi đổ đồng cũng chả sao (rửa mạch hơi lâu tí thôi).

voiconvuive

Trứng gà
lí do là đổ mass không được nên mình mới dùng cách đó...bởi vậy mình mới cần ý kiến anh em trong 4rum...đâu nhất thiết bạn phải nghi vấn lại mình...
đối với mạch này bạn k cần đổ với đường nào cả ,chỗ chọn gnd hay vcc để trống ,đổ là đẹp luôn :D

chithanh

Trứng gà
anh ơi..cho em hỏi cái file đính kèm Kiểu file: zip MAIN PIC16F877 C5.zip‎ sau khi giải nén ra rùi phải mở nó bằng chương trình nào zạ???

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
File được nén là *.DNS, mở bằng Capture của Orcad. Bạn download file mới ở topic BT buổi 3 nhé!