Không thể tạo file .hex do không hiện cửa sổ output

Status
Not open for further replies.

nguyentandong92

Thành Viên PIF
Mấy anh chị làm ơn giúp em với. Em cài đặt xong MPLAB, mở chạy chương trình lần đầu thì cửa sổ output có xuất hiện, nhưng khi em click phải-> dockable để sắp xếp lại màn hình thì lỡ tay đưa chuột ra khỏi màn hình của MPLAB, từ đó của sổ output biến mất luôn không dấu vết dù trong view vẫn còn dấu check, em cũng không creat Window set gì cả, tắt MPLAB rồi mở lại nó vẫn không hiện ra. Em đã thử uninstall MPLAB rồi cài đặt lại thì vẫn không có cửa sổ output, dù uninstall bằng phần mềm RevoUninstaller.
Code em đã viết dc rồi mà không chuyển sang file .hex dc, không có bài để nộp, hichic

file hex tạo ra không hề ảnh hưởng bởi cái win output đó hết em , em vào thư mục mà lưu project thì sẽ thấy thui, để thấy được cửa sổ output em click vô view trên toolbar rùi chọn output thui, cái này chỉ là giao diện người dùng thui

nguyentandong92

Thành Viên PIF
file hex tạo ra không hề ảnh hưởng bởi cái win output đó hết em , em vào thư mục mà lưu project thì sẽ thấy thui, để thấy được cửa sổ output em click vô view trên toolbar rùi chọn output thui, cái này chỉ là giao diện người dùng thui
cũng không dc anh à, tại không có cửa sổ output nên không biết có build thành công hay không, với lại cái MPLAB của em cũng không có mấy kí hiệu để build trên thanh công cụ luôn :(

nguyentandong92

Thành Viên PIF
Em đã add rồi, click phải vô chỗ mục source, chọn add files, sau đó chọn files main.c, nhưng mà nó không đưa files main.c vô mục source, nó lại đưa vô mục otherfiles, em ko hiểu nữa, files main.c rõ ràng có đuôi .c của source files mà

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Cái đó có thể là do e chọn chưa đúng chương trình dịch nên bị như vậy. Tạo lại một project mới, nhớ chọn chương trình dịch là HI-TECH

nguyentandong92

Thành Viên PIF
Thank anh Hiếu, 2 biểu tượng để Build đã hiện ra rồi, vấn đề còn lại là không hiện được cửa sổ Output để biết chương trình mình bị lỗi ở chỗ nào mà chỉnh sửa :D

Status
Not open for further replies.