[C6]Bài tập GPIO

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Anh chị cho em hỏi thêm: con UDN2981 bán ở đâu không ah? Hôm nay em đi hỏi mấy chỗ mà không có.

tungbk

Cố Vấn CLB
Staff member
Thông báo tin buồn cho các nhóm làm module LED ma trận là: Cái module led ma trận dàn trở đã đặt lộn phía :). Dàn trở này dùng hạn dòng cho led nên phải đặt phía OUT mới đúng, còn chân MCU đã được "hạn dòng" nhờ ULN rồi nên để trở chổ đó cũng như không. Nếu nhóm nào "liều một chút" thì có thể để như vậy coi như led được hạn dòng bằng trở rất nhỏ (có thể hư led), còn nhóm nào "sợ cháy nổ " thì chờ phiên bản vá lỗi này từ nhóm support trong nay mai :).

messier

Ban Chủ Nhiệm
tiêu-chuẩn-layout-pờ-rồ :D
Hix cái mạch keypad theo tiêu-chuẩn-layout-pờ-rồ là cái pad hàn nó phải nhỏ vậy hở chị @@. Em khoan mà cứ run run sợ bay mất cái pad @@. Mai mốt hàn lộn cũng chẳng dám gỡ tại gỡ xong chắc cái pad cũng không còn... @@

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Ôi đã có bản sửa lỗi rồi à @.@ Nhanh thế. Không biết làm xong kịp trong sáng mai không nữa :-s

Mọi người "chịu khó" thức khuya quá :D

vanvien

Trứng gà
em còn hàn điện trở 100 nữa là xong, giờ mới đọc được tin này, coi như xong công thức khuya đêm qua, hixhix....

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
chia buồn cùng em, nhớ lần sau thường xuyên lên 4rum check thông tin nhiều hơn.

Các bạn làm mạch LedMatrix thì thay con UDN2981 = con td62783 nhé. Chức năng và thứ tự chân tương tự.
Mong các bạn thông cảm :)

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Tại sao lại đổi UDN2981 thành TD62783 vậy anh? Nếu dùng con UDN2981 là không đúng ạ?

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Cái này gọi là thay thế tương đương thôi em. Vì con UDN2981 hơi hiếm nên đến giờ có bạn vẫn chưa mua được :))

letuantrung1234

Trứng gà
ui cha cha cái mạch led matrix mới có mấy đường đồng đã nhỏ mà còn gần sát nhau nữa em làm 2 3 lần rồi mà vẫn không được hic hic

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Cố gắng lên em, mạch này cũng không khó lắm đâu, ủi và rửa kĩ là được. Nếu vẫn còn chưa được thì phải dùng kĩ thuật hàn nối và dùng dao cắt vậy :)

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Cố gắng lên em, mạch này cũng không khó lắm đâu, ủi và rửa kĩ là được. Nếu vẫn còn chưa được thì phải dùng kĩ thuật hàn nối và dùng dao cắt vậy :)
Em mới nghe lần đầu @.@ là gì thế anh?

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Thì chỗ nào lỡ rửa không ra thì lấy dao cắt, chỗ nào bị đứt đường đồng thì lấy dây đồng nối lại :))

ngoctai

Trứng gà
bn nao co code cho ledmatrix cho mih voi.mih viet ma loi hoai ah
nen xoa lunoy.ae nao giup ti di

bangcheo

Trứng gà
Mọi người làm mạch nên có 1 cây bút lông dầu để vẽ dậm lại đường mạch trước khi ngâm.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Sao em thấy con TD62783 với ULN2803 trong datasheet cấu tạo y chang nhau mà @@