[TUT] Dùng DotNetbar tạo giao diện ribbon và analog clock

light

Thành Viên PIF
Tại cái micro hư mất tiêu nên đành "phim câm" vậy, ;)
Trong DotNetbar còn rất nhiều module thú vị, pif_er nào rảnh nghiên cứu nhớ payitforward cho e nha, ~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~
Tải file Dll tại đây

cenakhoa

em thích màu hồng
không hiểu sao mình add thư viện dotnetbar và item rồi mà lúc drag cái ribbon control vào form 1 nó chỉ hiện ở dưới mà ko hiện nguyên cái giao diện ra vậy ta :((

cenakhoa

em thích màu hồng
à, hoá ra setup xong thì re-add lại cái file là đc, em nên chỉnh sửa bổ sung cho cácc bạn dễ tìm hiểu :D cám ơn em, giao diện thật đẹp !

light

Thành Viên PIF
Tại cái micro hư mất tiêu nên đành "phim câm" vậy, ;)
Trong DotNetbar còn rất nhiều module thú vị, pif_er nào rảnh nghiên cứu nhớ payitforward cho e nha, ~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~
Tải file Dll tại đây
Tình hình là e không biết nút Edit chỗ nào hết :4cool_beauty::4cool_beauty:, nên comment đỡ. Bạn nào gặp tình trạng giống anh Cena thì tải bản cài đặt về, add lại file dll trong thư mục cài đặt nhé. LINK

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
light: Move bài này sang Tutorial C# Basic nhé em :)
Nếu em có thời gian thì mình lồng tiếng cho cái clip của em :D, hoặc tóm tắt thao tác hay giới thiệu rõ và kĩ hơn về nội dung Clip (mục đích là cho nó thành 1 cái Tutorial hoàn chỉnh nhé)

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Tiện thể:
các bạn nguyenhongduc_nc, nguyentambi, Thanh Huy, IceSandwich cũng có project hay mà chưa share :)

Các bạn bớt chút thời gian chia sẻ với mọi người nhé, các em C6 chuẩn bị kết thúc khóa học rồi, nếu có phần tài liệu tham khảo này thì sẽ tiến bộ nhanh hơn và làm được nhiều đề tài mới tốt hơn :D