hỏi về chỗ mua VOM

blackboy020115

Trứng gà
Các anh chị cho em hỏi chỗ nào mua VOM thì chất lượng ạ? và làm cách nào mình kiểm tra được COM còn hoạt động tốt hay không? Giá tầm 200-300k

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Với giá 200-300 thì e chỉ có thể một VOM số loại thường của Trung Quốc. Để mua được loại tốt thì cần nhiều $ hơn :Dcác hãng tốt như sanwa, fluke... cẩn thận nhầm với hàng sunwa, samwa của TQ nha e, loại này ngoài nhật tảo nhiều như núi

sunwa 360 mà tiến em à, VOM đầu tiên xài con đó là ok rồi. xài hết chức năng rành mới mua con xịn:)

blackboy020115

Trứng gà
Nhưng em muốn hỏi là mình nên mua ở đâu cho đáng tin cậy vậy các anh chị? Với lại mua tầm bao nhiêu là ok để em còn tích góp @_@.
Em cảm ơn nhiều ^^.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Mình xin phép đào mộ topic này, đang cần mua VOM mà không biết nên mua loại nào :D Ưu tiên VOM hiện số, nhưng nếu giá cao quá thì VOM kim cũng được :)

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Là kim hay số vậy chú Hiệp? Ở trên thấy 200 300k mà còn bị chê thế 100k liệu có gì đáng lo hông :D

saiya

Thành Viên PIF
100k là đáng lo đó e! cái VOM 100k của a hiện giờ bị điếc thang đo VAC 20V, có lúc đang đo nó bị man, phải reset may nhiều lần! Hàng "Nhật" mừ! :D:D

dân PIF mình thường dùng để đo DC mạch đơn giản, mua cái đầu thì nên mua Sunwa 360 nhé kisseshacker. còn như saiya bị hư thì tự mở VOM ra mà sửa, em học môn đo điện tử là biết cách sửa ngay ấy mà :D

saiya

Thành Viên PIF
dân PIF mình thường dùng để đo DC mạch đơn giản, mua cái đầu thì nên mua Sunwa 360 nhé kisseshacker. còn như saiya bị hư thì tự mở VOM ra mà sửa, em học môn đo điện tử là biết cách sửa ngay ấy mà :D
:Dhehe, để mai mốt tháo ra thử, bây giờ để đâu ko nhớ nữa! :)mua cái loại số chủ yếu đo trở với áp cho chính xác chút, chứ e cũng có 1 em sunwa 960 roài(hàng thiệt đó):D:D

Lê Thành Nhân

Thành Viên PIF
Link mua qua anh Lê Quang Vinh , có bán khá nhiều thiết bị cho anh em điện tử
https://www.google.com.vn/url?sa=t&rct=j&q=&esrc=s&source=web&cd=2&cad=rja&ved=0CDQQFjAB&url=http://kythuatphancung.com/wp-content/uploads/2009/12/baogia.xls&ei=Zp8DUeH0NKXpiAeBnICwCQ&usg=AFQjCNECTSa55LG0Hqx0Nl5S4dxb7MnDHA&sig2=MdABnTe2kJ-4ZBd33A4qkw&bvm=bv.41524429,d.bmk

Cái đồng hồ của em là DE 360trn do taiwan sản xuất, mua với giá 380k, em thấy xài cũng tốt lắm.Xài đã gần 5 năm rồi mà thấy vần ngon.

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
nếu có khả năng thì mua đồng hồ hiệu Fluke hay Fluge gì đó mình không nhớ rõ tên tiếng anh, nhưng chất lượng khỏi chê vào đâu, mình đang đi thực tập và đã dùng thử loại đồng hồ hiệu này để kiểm tra, rất chính xác. :D

//2death: Fluke là đúng