Xin kinh nghiệm mua mỏ hàn của "xê" già

imperius

Trứng gà
Như tit ạ :1cool_byebye: Hiện giờ em đang xài 1 mỏ hàn TQ nhưng mà tay cầm trong suốt thấy mạch điện bên trong lun nói chung đẹp lắm:4cool_beauty:mà chất lượng thì :(( hồi mới mua thì xài bt, dùng dc 1 khoảng thời gian thì em nó bắt đầu lộ rõ bản chất "made in china" :gach VD: cắm cả tiếng đồng hồ mà chưa nóng .... thế là đi đứt hơn 100k ngu :2cool_burn_joss_stick:
Vì vậy em lập topic này hỏi các anh chị có kinh nghiệm mua mỏ hàn chỉ em nhãn hiệu nào tốt tốt á :Dmà đừng quá mắc nhá tội em :5cool_sweat:

Như tit ạ :1cool_byebye:...
kisseshacker có thấy giọng văn này giống như trên diễn đàn f1* gì ko nhỉ :D
imperius: em mới tập làm, thì cứ mua hàng cùi mà xài cho quen em à, cùi ko sợ lở mà:gach ra khu chung cư Nguyễn Kim hỏi mấy cái ~20-30k thôi là ok rồi, ăn nhau là nên mua đầu hàn ở ngoài chứ đừng xài hàng sẵn đó.
với lại nên mua miếng bọt biển để vệ sinh đầu hàn nữa.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Như tit ạ :1cool_byebye: Hiện giờ em đang xài 1 mỏ hàn TQ nhưng mà tay cầm trong suốt thấy mạch điện bên trong lun nói chung đẹp lắm:4cool_beauty:mà chất lượng thì :(( hồi mới mua thì xài bt, dùng dc 1 khoảng thời gian thì em nó bắt đầu lộ rõ bản chất "made in china" :gach VD: cắm cả tiếng đồng hồ mà chưa nóng .... thế là đi đứt hơn 100k ngu :2cool_burn_joss_stick:
Vì vậy em lập topic này hỏi các anh chị có kinh nghiệm mua mỏ hàn chỉ em nhãn hiệu nào tốt tốt á :Dmà đừng quá mắc nhá tội em :5cool_sweat:
:D..tiếc 100k wa'...hôm trước mình thấmoyỏ 65k là thấy kinh rồi...bạn mua mỏ 20k (chữ Nhật) xài thấy được á :)

IceSandwich

Thành Viên PIF
Cái đó cũng bền mà, chắc bị lỏng chân linh kiện gì trong đó thôi. Mở ra kiểm tra là xài lại bình thường :D

imperius

Trứng gà
vài hình ảnh em nó nè :4cool_beauty:
tổng thể :doc

phần đầu hồi mới mua thì thẳng giờ ko biết tại sao lại méo :gach

mình có tháo ra xem thử và phát hiện cái cục trắng trắng bị bể :((

bể ntn thì sửa được không kisseshacker :-s