Thông báo: Tình hình diễn đàn sau khi bị hack vào tối ngày 20/09/2012

eMagic

Gà mẹ
Staff member
- Diễn đàn đã hoạt động trở lại ngay sau đó vài tiếng may mắn là database vẫn nguyên vẹn.
- Do phần code diễn đàn đã bị xóa nên BQT phải phục hồi từ bản backup trước đây nên một vài chức năng vẫn còn thiếu, mong các bạn thông báo đến BQT để kịp thời bổ sung.
- Do có rất nhiều IP từ nước ngoài trỏ tới diễn đàn của chúng ta, và 1 số trang diễn đàn đăng địa chỉ của mình như là 1 nơi để rao vặt nên BQT quyết định cấm tất cả các IP từ nước ngoài và sẽ cấm tất cả các IP có hành động rao vặt không đúng trên diễn đàn, mong các bạn hợp tác.
- BQT sẽ cố gắng duy trì diễn đàn hoạt động trong tình trạng tốt nhất, nhưng đôi khi khả năng là có hạn nên mong các thành viên thông cảm và góp sức bảo vệ cho diễn đàn chúng ta, một diễn đàn có ý nghĩa và bản sắc riêng của nó.
Trân trọng./.

ngồi add tay cái đống icon chắc cũng lâu đó, nhưng mà cài mấy cái addon kia lẹ mà anh =)) cố lên @eMagic.

em nhớ hồi đó add icon vào database xong phải vào đâu chỉnh nút tắt cho icon nữa :)) addon thì 1 cái tối đa 5', hay là anh bị mất phải up lại :o

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
đó là addon đó em.
Anh ơi! Xin lỗi vì em đã cắt ngang, thấy cái nick anh đỏ chói, hâm mộ anh quá. Cảm ơn anh vì đã cho ra lò trang web cực đẹp này. Mà anh là sinh viên hay anh đã tốt nghiệp rồi vậy. Lập trình web này khó lắm không anh ?

eMagic

Gà mẹ
Staff member
Anh ơi! Xin lỗi vì em đã cắt ngang, thấy cái nick anh đỏ chói, hâm mộ anh quá. Cảm ơn anh vì đã cho ra lò trang web cực đẹp này. Mà anh là sinh viên hay anh đã tốt nghiệp rồi vậy. Lập trình web này khó lắm không anh ?
Chào em, đây là một diễn đàn dựa trên Forum software của Xenforo, em có thể dùng google để search và tìm hiểu thêm.
Anh không là dân chuyên về web chỉ có một số kiến thức cơ bản để hỗ trợ clb với tất cả khả năng của mình.
Hi, phầm theme này anh đã tốn nhiều thời gian để tạo ra nó, nên cám ơn em vì khen nó đẹp.
Nếu có hứng thú em có thể tham gia, biết đâu ngày nào đó em sẽ có nick đỏ :D.
Hiện anh là sv năm cuối.

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
Chào em, đây là một diễn đàn dựa trên Forum software của Xenforo, em có thể dùng google để search và tìm hiểu thêm.
Anh không là dân chuyên về web chỉ có một số kiến thức cơ bản để hỗ trợ clb với tất cả khả năng của mình.
Hi, phầm theme này anh đã tốn nhiều thời gian để tạo ra nó, nên cám ơn em vì khen nó đẹp.
Nếu có hứng thú em có thể tham gia, biết đâu ngày nào đó em sẽ có nick đỏ :D.
Hiện anh là sv năm cuối.
Dạ em mới sinh viên năm 3, em còn gà mờ lắm !!!! Em cũng muốn biết chút chút để sau này ứng dụng cho vui ( em là gà đang học lớp c7 nè- chưa tốt nghiệp nữa)

em này tên Đồng Văn Thịnh phải ko nhỉ:D
em tích cực tìm hiểu đi rồi làm mod smod dc đó:D
mong 1 ngày được thấy thêm 1 nick đỏ nữa.

vanthinhvt92

Thành Viên PIF
em này tên Đồng Văn Thịnh phải ko nhỉ:D
em tích cực tìm hiểu đi rồi làm mod smod dc đó:D
mong 1 ngày được thấy thêm 1 nick đỏ nữa.
Dạ đích thị là em, cảm ơn anh đã chiếu cố !!! Em mong nick em có tí màu là em vui lắm rồi !!!!!!

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Anh ơi cho em cái nick có màu đi anh, màu đỏ trùng màu admin thì cho màu khác cũng được (gợi ý là em thích màu vàng) ;)

(mình thích thì mình xin thẳng như zầy chứ có gì đâu, hehe :D).

Anh cho phép em góp ý cái này chút, chút xíu thôi. Là anh kiểm tra bài trước khi post, tránh lỗi chính tả nha anh. Diễn đàn mình đang lớn mạnh từng ngày, mỗi lời nói của admin cũng như thánh chỉ vậy. Nhất là những thông báo quan trọng như thế này.

P.s: mà anh eMagic là ai thế nhỉ? Em có gặp chưa? :|

Anh ơi cho em cái nick có màu đi anh, màu đỏ trùng màu admin thì cho màu khác cũng được (gợi ý là em thích màu vàng) ;)

(mình thích thì mình xin thẳng như zầy chứ có gì đâu, hehe :D).

Anh cho phép em góp ý cái này chút, chút xíu thôi. Là anh kiểm tra bài trước khi post, tránh lỗi chính tả nha anh. Diễn đàn mình đang lớn mạnh từng ngày, mỗi lời nói của admin cũng như thánh chỉ vậy. Nhất là những thông báo quan trọng như thế này.

P.s: mà anh eMagic là ai thế nhỉ? Em có gặp chưa? :|
hôm phát hành văn kiện Đảng của PIF có đi ko,nếu có thì sẽ gặp anh Minh:D đừng lầm với Minh gay K09, anh này chuẩn men lắm, K08.
em nào muốn xin màu thì chỉ có 1 màu hồng là còn thôi, với điều kiện phải set title "Mình là con gái chính hiệu, hí hí :">Là con gái thật tuyệt <3"
Bảo đảm sẽ có trong 24h :))

nhok 9x

Trứng gà
vào diễn đàn từ lâu mà bây giờ mới có dịp diện kiến admin, lúc trc cứ tưởng chị 2death là ad chứ :))

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
vào diễn đàn từ lâu mà bây giờ mới có dịp diện kiến admin, lúc trc cứ tưởng chị 2death là ad chứ :))
Chị 2death cũng có thể coi là ad, có đủ quyền hạn mà (xóa nick chẳng hạn =)) ). Chị 2death chủ yếu về phần thông tin, còn anh Minh làm chỗ xạy dựng và duy trì hoạt động forum, công việc âm thầm nên không ai biết ^^
Mà không biết anh Minh qui định màu nick thế nào ấy nhỉ? Ghi ở đâu để tụi nhỏ biết đường phấn đấu :)

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
ôi fanled, anh Minh là idol của em, ước j mình được như anh ấy, thấy bữa trao bằng khen ảnh lên nhận, ai có đi họp "Đảng" chắc là thấy, còn thì ít dịp diện kiến

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
- Diễn đàn đã hoạt động trở lại ngay sau đó vài tiếng may mắn là database vẫn nguyên vẹn.
- Do phần code diễn đàn đã bị xóa nên BQT phải phục hồi từ bản backup trước đây nên một vài chức năng vẫn còn thiếu, mong các bạn thông báo đến BQT để kịp thời bổ sung.
Hiện tại phát hiện 1 số chức năng bị thiếu dễ thấy như sau:
1 - bộ mặt cười
2 - chức năng tag thành viên
3 - hide chữ kí của mấy thằng để size ảnh lớn (ví dụ thằng keon), nhìn thật ngứa mắt (định cười như này =]] mà ko cười được)
- Do có rất nhiều IP từ nước ngoài trỏ tới diễn đàn của chúng ta, và 1 số trang diễn đàn đăng địa chỉ của mình như là 1 nơi để rao vặt nên BQT quyết định cấm tất cả các IP từ nước ngoài và sẽ cấm tất cả các IP có hành động rao vặt không đúng trên diễn đàn, mong các bạn hợp tác.
Cố gắng xem xét một vài trường hợp IP lạ của VN, bắt đầu bằng 42.xxx (ko biết còn số nào nữa không :cười nhăn răng: , hiện tại 1 số thành viên không vào forum được, tội tụi nó.
- BQT sẽ cố gắng duy trì diễn đàn hoạt động trong tình trạng tốt nhất, nhưng đôi khi khả năng là có hạn nên mong các thành viên thông cảm và góp sức bảo vệ cho diễn đàn chúng ta, một diễn đàn có ý nghĩa và bản sắc riêng của nó.
Trân trọng./.
Haizz, admin thật là vất vả :cố lên:

Hiện tại phát hiện 1 số chức năng bị thiếu dễ thấy như sau:
1 - bộ mặt cười
2 - chức năng tag thành viên
3 - hide chữ kí của mấy thằng để size ảnh lớn (ví dụ thằng keon), nhìn thật ngứa mắt (định cười như này =]] mà ko cười được)

Cố gắng xem xét một vài trường hợp IP lạ của VN, bắt đầu bằng 42.xxx (ko biết còn số nào nữa không :cười nhăn răng: , hiện tại 1 số thành viên không vào forum được, tội tụi nó.

Haizz, admin thật là vất vả :cố lên:
Thiếu chức năng là do chưa cài addon thôi =)) chị nói anh eMagic cài mau đi, ko đưa em cài cho :">
Để thay ava to hơn mới dc =))

eMagic

Gà mẹ
Staff member
Bắt đầu vá lỗi đây :
1. Xong cái trích dẫn Quote với hình
...
Xong, các bạn báo còn lỗi gì giùm nhé!

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Thành viên PIF test giùm các chức năng của forum xem còn bị lỗi gì ko nhé :doc
Keon2991: test tag và đã tag được =))

test mặt cười :D :)

đang tính nói chị cho xin admin account để vào càii, chứ thấy lâu quá. :) rất vui là anh eMagic đã hoàn tất hết mọi việc ":*"