Happy LED 2012 - cuộc thi dành cho SV năm nhất

cxduc92

Thành Viên PIF
CUỘC THI THIẾT KẾ
HAPPY LED 2012
Mục tiêu:
·Sân chơi học thuật đầu tiên dành cho sinh viên năm nhất (khoá 2012)
·Phát huy khả năng sáng tạo và nghệ thuật của sinh viên.
·Hoàn thành 1 món quà tặng gia đình, bạn bè, cũng như để trang trí trong nhà trong dịp giáng sinh và năm mới.
Thời gian:
·Phát động: 25-11-2012
·Hạn chót đăng kí: 08-12-2012

·Nộp hình ảnh sản phẩm: 12-12-2012
·Chấm giải: 15-12-2012, tại Nhà H1, Cơ sở 2.

Đối tượng:
Sinh viên k12 Đại Học Bách Khoa.

Chủ đề:
·Thiết kế một sản phẩm sử dụng LEDs, hướng tới chào Năm mới và giáng sinh.

Yêu cầu đối với sản phẩm:
·Không giới hạn kích thước, ý tưởng,…
·Không giới hạn IC, chip, linh kiện điện tử sử dụng.
·Chú ý đến tính trang trí (có thể trang trí tại nhà trong dịp Tết)

Cơ cấu giải thưởng:

·01 giải Nhất
·01 giải Nhì
·02 giải Ba
·01 Giải Ấn Tượng (được nhiều “Like” nhất trên facebook PIF)
Đăng kí:
• Đội gồm tối đa 3 thành viên.
• Đăng kí theo form được đăng trên website, forum và facebook PIF

www.payitforward.edu.vn/wordpress/events/
www.payitforward.edu.vn/forum/
www.facebook.com/payitforward.edu.vn

(hoặc đăng ký theo link này: http://goo.gl/NuKJL )

• Hạn chót đăng ký là ngày 08-12-2012
• Các nhóm phải phản hồi về hình ảnh và/hoặc clip demo sản phẩm của mình về BTC trước ngày 12/12/2012 (chụp hình, quay clip sản phẩm của mình và up lên facebook PIF, với tên “Nhóm …. – hình ảnh sản phẩm tham dự Happy Led 2012”
- lưu ý: đây không nhất thiết phải là hình ảnh sản phẩm cuối cùng của các bạn, sau khi nộp hình, các bạn vẫn còn thời gian để hoàn thiện sản phẩm trước khi đem đến dự thi.

Chấm giải
• Tổ chức ngày 15-12-2012 tại Nhà H1 (Cơ sở 2), Đại học Bách Khoa Tp. Hồ Chí Minh.
• Các nhóm mang sản phẩm của mình đến trình diễn và có tối đa 07 phút để trình bày.
• Ban Giám Khảo đặt câu hỏi cho từng nhóm và đánh giá theo thang điểm.
• Đối với giải “Ấn Tượng”: sau khi các nhóm đăng hình ảnh sản phẩm của mình lên facebook PIF, từ 10/12 đến 23h59 ngày 14/12/2012, sản phẩm nào đạt nhiều “Like” nhất sẽ được trao giải Ấn tượng.

Tiêu chí

Đơn vị tổ chức:
Câu Lạc Bộ Nghiên Cứu Khoa Học Khoa Điện – Điện tử, ĐH Bách Khoa Tp. Hồ Chí Minh

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Thông báo thay đổi mốc thời gian cho cuộc thi Happy LED:
- Hạn chót đăng ký được mở rộng đến 08/12 và hạn nộp hình ảnh hoặc clip sản phẩm là 12/12
- Ngày chấm thi chung cuộc vẫn giữ là sáng 15/12 như cũ.

Các em K12 lưu ý: hình ảnh sản phầm nộp vào ngày 12/12 không cần phải là hình ảnh hoàn thiện của sản phẩm.
Sau khi nộp hình, các bạn vẫn còn thời gian để hoàn thành sản phẩm của mình trước khi đăng ký.

Do thời gian thông báo cuộc thi vào ngày học cuối cùng của lớp K12 (ngay trước khi thi giữa kì) nên nhiều bạn chưa nhận được thông báo, các bạn K12 hỗ trợ CLB đưa thông báo tới các bạn cùng khoá nhé.

<đã cập nhật ở thông báo trên cùng>

Thời gian:
·Phát động: 25-11-2012
·Hạn chót đăng kí: 08-12-2012

·Nộp hình ảnh sản phẩm: 12-12-2012
·Chấm giải: 15-12-2012, tại Nhà H1, Cơ sở 2.

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
Cuộc thi này được tổ chức cho các bạn K12 để các bạn làm quen với điện tử cơ bản. Để đảm bảo tính công bằng của cuộc thi, nếu bạn thuộc K12 thì dù bạn ở bất kì khoa nào cũng có thể tham gia

Lê Thành Nhân

Thành Viên PIF
e muốn thêm 2 thành viên vào nhóm thi của e co được không?
do hôm trước e tưởng chỉ đăng ký tên nhóm trưởng thôi

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
e muốn thêm 2 thành viên vào nhóm thi của e co được không?
do hôm trước e tưởng chỉ đăng ký tên nhóm trưởng thôi
Em dùng lại link đăng ký cũ, đăng ký lại từ đầu là được, các anh chị sẽ tự cập nhật nhóm giúp em.

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Cập nhật thời gian và địa điểm chấm giải:

+ Tổ chức tại nhà H2 (do nhà H1 sáng thứ 7 bận diễn tập).
+ Thời gian bắt đầu: 9h00.

Các nhóm sẽ đặt sản phẩm của nhóm mình trên khu vực trưng bày, sau đó về hàng ghế khán giả đợi.
BTC sẽ gọi lần lượt các nhóm lên trình bày về sản phẩm của mình (nội dung, ý nghĩa, các kỹ thuật đã được ứng dụng,...). biểu diễn các hiệu ứng của sản phẩm, trong tối đa 07 phút.
Sau đó BGK sẽ đặt câu hỏi về sản phẩm cho các nhóm.

Chúc các bạn một buổi thi thành công và thân mời tất cả các bạn sinh viên quan tâm đến thưởng thức các sản phẩm LED do sinh viên năm nhất thực hiện.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Ủa sao lại 7 phút, thấy lẻ lẻ vậy ta :D

Chúc các em K12 ngày mai lên "đoạn đầu đài" thành công tốt đẹp. Bí quyết nho nhỏ là cứ chém gió kinh vào. Gió càng to càng tốt, tin anh đi :6cool_boss:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Các em chú ý, chém gió sao cho 1 thành 1 rồi thành 1, chứ đừng chém 1 thành 2, chuyện không nói thành có thì là gieo gió chứ không phải chém gió :2cool_burn_joss_stick:
Mà gieo gió gặt cái gì thì biết rồi đấy =))

kakaducsy

Trứng gà
Hồi trước em có tham gia cái này nhưng sau đó vào kì 2 thì lại không theo học được .Giờ nghĩ lại thì biết đó là một sai lầm lớn.thấy các bạn của mình sao bữa giờ pro quá.muốn xin vào ngồi nghe các anh chị giảng được không ạ(vì sang năm cũng lên cơ sở 1 rồi.Mà em thì đam mê cái này lắm lắm:-s)

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Hồi trước em có tham gia cái này nhưng sau đó vào kì 2 thì lại không theo học được .Giờ nghĩ lại thì biết đó là một sai lầm lớn.thấy các bạn của mình sao bữa giờ pro quá.muốn xin vào ngồi nghe các anh chị giảng được không ạ(vì sang năm cũng lên cơ sở 1 rồi.Mà em thì đam mê cái này lắm lắm)

Mọi người luôn chào đón em, nhưng mà giờ để đi nghe mà hiểu được và làm được thì em phải tự học cũng kha khá.

Em nên tranh thủ thời gian, làm mạch, sắm linh kiện, mạch nạp (nhanh nhứt là chôm của bạn nào đang học :3cool_adore:) và tự học những bài đã qua (tốt nhứt là kiếm bạn đang học C9 chỉ cho :4cool_beauty:).