[Địa điểm] In giấy Decal và mua giấy Decal gần trường Bách Khoa HCM

hnaoab

Gà mẹ
Chào các bạn!

Để thuận tiện cho việc làm mạch của các bạn, HshopVN đã kết hợp với tiệm in TRI (gần cổng số 2 trường Bách Khoa HCM) để in mạch trên giấy Decal và bán giấy Decal cho các bạn, các bạn nếu tiện thì ghé qua ủng hộ nhé!
Một số hình ảnh của tiệm in TRI:

Địa chỉ tiệm in: Kios 71 Tô Hiến Thành, P.14, Q.10, tp.HCM (các bạn đi ra khỏi trường từ cổng số 2 thì tiệm in này nằm phía bên tay phải)
Lưu ý trước khi đi in các bạn xuất bản vẽ ra file PDF vì tiệm chỉ nhận file PDF nhé:)

Thông báo về việc ngừng hợp tác giữa HshopVN và tiệm TRI:

Vì lý do giấy của bên mình thích hợp với máy in laze nhỏ, bên tiệm họ toàn sử dụng máy Photocopy để in, giấy chạy qua nhiều bước nên dễ bị kẹt nhưng đây chỉ là lý do phụ, lý do chính là bên mình giao giấy với mức giá thấp cho tiệm cùng đề nghị giảm giá in xuống còn 3k một tờ nhưng họ không chấp nhận, mình sẽ cố gắng hợp tác với một đối tác dễ chụi hơn, mong các bạn thông cảm :)

locle1993

Thành Viên PIF
Tốt quá!!! Để bữa nào có dịp thử coi, nghe mọi người ai cũng khen in decal đẹp mà chưa biết đẹp như thế nào đây ^^
Ủa mà giá in như thế nào vậy ????

hnaoab

Gà mẹ
Mấy bạn đi in thử rồi phản hồi trên topic này, nếu giá cảm thấy mắc mình sẽ bàn bạc với tiệm để giảm hoặc kết hợp cùng 1 tiệm in khác để có giá tốt hơn cho các bạn, mình chỉ có trách nhiệm phân phối giấy nên cũng ko nắm rõ giá của tiệm in như thế nào :gach

cho em hỏi là mình dùng phần mềm gì để chuyển file .max sang pdf vậy anh. trên mạng người ta chỉ dùng máy in ảo nhưng nghe nói dùng cái này dễ bị lỗi :|

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
cho em hỏi là mình dùng phần mềm gì để chuyển file .max sang pdf vậy anh. trên mạng người ta chỉ dùng máy in ảo nhưng nghe nói dùng cái này dễ bị lỗi :|
Dùng cái này tốt mà. Anh chưa thấy có lỗi bao giờ :D

vodanhbk

Trứng gà
Em dùng Solid Converter PDF để chuyển đổi, khi in lớp bottom thì chỉ được mấy đường đồng, mà lớp phủ mass cũng ở bottom nhưng không in ra được. Còn về kích thước, trong trình xem pdf thì em phải để ở khoảng 120% thì mới bằng kích thước thật, vậy khi in file pdf làm sao để ra kích thước thật?
còn nữa , sao trên diễn đàn em không thể upfile lên được, đành đưa link ảnh:
http://www.mediafire.com/view/?53n8ax89p3au5va

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Em dùng Solid Converter PDF để chuyển đổi, khi in lớp bottom thì chỉ được mấy đường đồng, mà lớp phủ mass cũng ở bottom nhưng không in ra được. Còn về kích thước, trong trình xem pdf thì em phải để ở khoảng 120% thì mới bằng kích thước thật, vậy khi in file pdf làm sao để ra kích thước thật?
Em up lên mấy trang chia sẻ ảnh (upanh.com, photobucket.com,...) rồi get link qua đây nhé.
Về xuất PDF thì hồi xưa mình cài luôn Adobe Acrobat, chuyên nghiệp chỉnh sửa PDF, cắt nối file,... Chỉ tội hơi nặng (615MB).
Giá 4k/tờ cũng chấp nhận được rồi :D
Cảm ơn Bảo Anh rất nhiều nhé :) Nhân tiện cho tui hỏi bên lab của ông có máy gì ủi mạch nhanh gọn đẹp không (nghe đồn là máy ép plastic), tui sắp làm một mạch khá to, bằng tờ A4, nhưng mạch to khi ủi rất dễ bị cong (làm cái N-Clock mạch cong queo :((). Chắc là máy (gì đó) có thể khắc phục chuyện này.

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Anh dùng Bullzip PDF Printer, khá là ổn.

hnaoab

Gà mẹ
Mình dùng TinyPDF, cũng ổn lắm :D, nhớ chỉnh khi xuất pdf scale factor là 1 :D

mà cho hỏi mấy bạn in ở Lam sơn thì in giấy Decal họ tính ntn?, giấy thuốc nữa?:)

vodanhbk

Trứng gà
cho em hỏi là mình phải config máy in ảo như thế nào? về chất lượng , kích thước..

Daniel_58

Trứng gà
cho em hỏi là mình phải config máy in ảo như thế nào? về chất lượng , kích thước..
Mình dùng Bullzip PDF Printer, khá chuẩn. Bạn vào Layout Plus chọn Options->Colors...->Ở cột Color chọn tất cả các lớp trừ lớp BOTTOM rồi nhấn dấu "-" rồi tắt đi. Nhấn Ctrl+P, ở mục Print Manager tick vào ô Keep Drill Holes Open và Force Black & White. Ở mục Scale Ratio thì chọn 1 To 1->OK. Ở bảng tiếp theo hiện ra chọn Bullzip PDF Printer->Print. Cuối cùng xuất hiện hộp thoại Bullzip PDF Printer - Create File, ở khung File Name chọn "..." để đặt lại thư mục cần lưu và tên file PDF->Save. Sau khi chạy xong file PDF sẽ được mở lên. Bạn chỉnh phần zoom là 100%, hình hiển thị trên màn hình đúng bằng kích thước khi bạn in ra

vodanhbk

Trứng gà
Mình dùng Bullzip PDF Printer, khá chuẩn. Bạn vào Layout Plus chọn Options->Colors...->Ở cột Color chọn tất cả các lớp trừ lớp BOTTOM rồi nhấn dấu "-" rồi tắt đi. Nhấn Ctrl+P, ở mục Print Manager tick vào ô Keep Drill Holes Open và Force Black & White. Ở mục Scale Ratio thì chọn 1 To 1->OK. Ở bảng tiếp theo hiện ra chọn Bullzip PDF Printer->Print. Cuối cùng xuất hiện hộp thoại Bullzip PDF Printer - Create File, ở khung File Name chọn "..." để đặt lại thư mục cần lưu và tên file PDF->Save. Sau khi chạy xong file PDF sẽ được mở lên. Bạn chỉnh phần zoom là 100%, hình hiển thị trên màn hình đúng bằng kích thước khi bạn in ra
Mình cũng làm như bạn nói rồi, zoom 100 không đúng với kích thước khi in ra. Mình cũng đã thử với adobe acrobat, cutewriter pdf rồi không có cái nào zoom 100 mà đúng cả, cố điều đặc biệt là khi mình chỉnh chất lượng in ra càng cao (càng nhiều dpi) thì file pdf in ra có kích thước càng nhỏ

Daniel_58

Trứng gà
Mình cũng làm như bạn nói rồi, zoom 100 không đúng với kích thước khi in ra. Mình cũng đã thử với adobe acrobat, cutewriter pdf rồi không có cái nào zoom 100 mà đúng cả, cố điều đặc biệt là khi mình chỉnh chất lượng in ra càng cao (càng nhiều dpi) thì file pdf in ra có kích thước càng nhỏ
Mình dùng Adobe Acrobat Pro in ảo thì kích thước sai, chuyển qua Bullzip thì lại đúng nên mình ko biết trường hợp của bạn

locle1993

Thành Viên PIF
Các bạn cho mình hỏi, tiệm Tri này là liên kết in giấy decal luôn à?
Sao sáng nay mình ghé qua người ta bảo là không in decal vàng nhi?

Daniel_58

Trứng gà
Các bạn cho mình hỏi, tiệm Tri này là liên kết in giấy decal luôn à?
Sao sáng nay mình ghé qua người ta bảo là không in decal vàng nhi?
có mà bạn,hôm bữa mình in đc mà. còn hôm sau hết giấy decal thì ngta in giấy bóng màu trắng (decal 4k/tờ, giấy bóng 5k/tờ), chất lượng cũng tương tự hoặc tốt hơn

hnaoab

Gà mẹ
Tình hình là có hai tiệm TRI cách nhau 100m nha các bạn :gach, bạn nào đi từ cổng 1 qua thì tiệm đó ko in đâu (tại ko có giấy), tiệm thứ 2 tiếp đó nằm sát cổng 2 mới in nhé :gach, làm mình ko biết lên gạch ông chủ tiệm ổng mới nói vậy đó:)