[ Câu hỏi] Về trang web nối dây máy biến áp

nguyentandong92

Thành Viên PIF
Mấy anh chị cho em hỏi, chị Phương có nói là lên trang web xem trước về nối dây máy biến áp mà sao em không thấy phần đó chỗ nào hết vậy :D

bigboy061293

Thành Viên PIF
mấy anh chị ơi, cái bài hướng dẫn trong này thi kêu mua 1A, vậy cuối cùng nên mua cái nào dạ mấy anh chị 1A, 3A hay 5A

(em hông đủ tài chính để mua hết đâu :) )

dinale

Trứng gà
mua cục 3A là vừa. nó ghi 3A để lòe người ta thôi chứ dòng max tầm 1.5A thôi. Hàng Nhật(tảo) mà.

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Mua luôn 5A, cục 3A chạy khoan tay không nổi...vả lại mua luôn cục lớn lớn...muốn xài gì cũng khỏe

chithanh

Trứng gà
mấy anh chị ơi! cho em hỏi cái thư viện footprint mà anh chị post lên sao không xài đc zạ??? tải về mà vào chẳng thấy đâu hít.. anh chị có thể post lên lại đc hem.. chứ cái này chẳng xài đc
( Download: Thư viện footprint payitforward_footprint.LLB (updated 27.03.2011))

chithanh

Trứng gà
dạ hok phải down ko đc..mà là down rùi về mở lên ko thấy gì hết... lúc mà em làm layout ak.. vào thư viện và mở cái thư viện đó ra mà chẳng thấy gì hít chơn ak..hic...hic

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
dạ hok phải down ko đc..mà là down rùi về mở lên ko thấy gì hết... lúc mà em làm layout ak.. vào thư viện và mở cái thư viện đó ra mà chẳng thấy gì hít chơn ak..hic...hic
Xem kỹ hướng dẫn TUT Layout nha e....trong đó đã trình bày rất đầy đủ

nó dùng không được chứ không phải down không được. thể em đã add nó vào thư viện laibrary chưa trong file layout đó. em xem hướng dẫn tại đây nha: HƯƠNG DẪN

admin

Pay It Forward
Staff member
Về vấn đề mua biến áp nào?

Nhà bạn nào "có điều kiện" thì mua cục 5A đi, sau này còn gắn động cơ hay làm 1 đống LEDs thì khỏi lo cái nguồn.

Nếu nhà không có điều kiện mấy thì mua cục 3A.

Tệ lắm hãy mua cục 1A :D

[trong tài liệu cũ thì ghi 1A do hồi đó tìm cách để tiết kiệm chi phí cho các bạn, sau một thời gian làm mạch thì CLB thấy là mua Biến áp 5A (hoặc 3A) luôn thì tốt hơn, sau này khỏi mua lại].

chithanh

Trứng gà
có khi nào do em xài orcad 9.2 nên mở ko đc hem??? chứ em bắt chước chị Phương mà, làm y chang lun, mà cũng chẳng mở đc...hic

bigboy061293

Thành Viên PIF
có khi nào do em xài orcad 9.2 nên mở ko đc hem??? chứ em bắt chước chị Phương mà, làm y chang lun, mà cũng chẳng mở đc...hic

hình như mở bằng Layout đó
Bạn mở Layout lên -> Tool -> Library manager -> nhấn Add để tìm file footprint đó. Để tiện thì chép file footprint đó vào "C:\Program Files\Orcad\Layout\Library" luôn (thư viện này có đuôi là *.llb)

chithanh

Trứng gà
cám ơn anh nhiều nha..giờ thì em đã hiểu tại sao em mở không đc.. ko phải do em thao tác sai mà do nó ko nằm trong file library của layout...nên mới mở ko đc..hihi