Giá trị PIF - tuổi lên 2

Huy_Nguyen

Cố Vấn CLB
Xin chào tất cả các bạn!

Là một trong những thành viên lâu đời nhất của câu lạc bộ, gắn bó từ thuở "hàn vi". Gần đây có 1 số bạn hỏi trên forum cũng như là hỏi trực tiếp về vấn đề xin code, xin thiết kế phần cứng đại loại như là "anh ơi em làm cái này, anh có capture layout không cho em xin...." và những câu hỏi tương tự như thế. Nên anh muốn làm rõ một số quan điểm của cá nhân và của PIF.

Đầu tiên PIF ra đời là do nguyện vọng của sinh viên, và PIF sinh ra là để phục vụ cho nhu cầu tìm hiểu và học tập chính đáng của sinh viên. Việc học là không biên giới, do đó PIF cũng ko phân biệt sv đến từ môi trường nào, chỉ cần có đam mê điện tử là được, và PIF cũng chỉ làm điện tử mà thôi.

PIF hoạt động phi lợi nhuận đối với sinh viên. PIF chủ trương không thu tiền hay kiếm tiền bằng cách kinh doanh với sinh viên.

PIF sẵn sàng chia sẻ, nhưng chúng tôi nói KHÔNG với quan niệm xin - cho. PIF mong muốn mang lại cho sinh viên giá trị về kiến thức và kỹ năng để các bạn có thể tự nghiên cứu và làm chủ được các đề tài mà mình đang đeo đuổi.

PIF - Câu lạc bộ Nghiên Cứu Khoa Học khoa Điện - Điện tử.