Về các linh kiện nhựa

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
EM không biết là các linh kiện nhựa như bánh răng, vỏ... thì có thể kiếm ở đâu ạ..tại em muốn thử làm 1 cái xe điều khiển ạ :D

Bạn tìm trong đầu đĩa hoặc máy cat-sec hỏng hoặc bộ phận truyền động của máy in hỏng thử xem, mấy cái đồ hỏng này có thể tìm ở mấy tiệm sửa chửa ở khu vực nhật tảo cũng khá nhiều.

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Có cùng thắc mắc :D Em còn muốn làm mấy cái hộp kích cỡ theo ý mình (cỡ cái hộp viết con nít), bên trong rỗng để chứa mạch rồi khoét được vài lỗ chọt con led với button lên :)) Giống cái game cầm tay ấy :p

Rebirth

Cố Vấn CLB
Staff member
Có cùng thắc mắc :D Em còn muốn làm mấy cái hộp kích cỡ theo ý mình (cỡ cái hộp viết con nít), bên trong rỗng để chứa mạch rồi khoét được vài lỗ chọt con led với button lên :)) Giống cái game cầm tay ấy :p
Anh nghĩ nên tìm cái hộp trước rồi làm board vừa cái hộp thì hay hơn là làm cái hộp vừa với cái board. Còn mua cái hộp ở đâu thì dạo ra Nhật Tảo hoặc cụ thể là ra Á Châu (Chip Lê Trần), mà nguồn của nó có thể tìm trên AliExpress.com, search với keyword là plastic enclosure.

IceSandwich

Thành Viên PIF
http://www.youtube.com/watch?v=rK61Q0crRGo&feature=related
Cho em hỏi là cái trục nối 2 cái chong chóng đó là j thế ạ
Theo mình thấy cái trục nối cánh quạt là trục nhựa. Trục nhựa 1 đầu được nối với motor, đầu còn lại được gắn vào rc servo để quay góc trục.

Như anh Rebirth nói thì tìm cái hộp hay vỏ mình cần rồi làm sao nhét cái board vô cho vừa, làm thử thì nên vậy :D, chừng nào làm hàng loạt đem kinh doanh hay trưng bày thì cần mẫu mã đẹp tí :D. Những địa điểm mình hay tìm kiếm "hàng" về "độ" là Nhật Tảo, BigC, CoopMart :D

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
1 servo way độc lập được 2 cái chong chóng riêng lun hả anh?