Mua đồng hồ điện

uhphuc44

Trứng gà
e muon mua bộ đồng hồ điện mà ko biet nên mua loại nào cho phù hợp (xịn hay TB hay cùi cùi), thương hiệu nào đáng tin cậy. Mấy anh chị biết chỉ dùm e với. Cám ơn trước nhá

hnaoab

Gà mẹ
ra Nhật Tảo mua con excel như vầy nè bạn:

Xài gần 3 năm rồi chưa hư ^^, giá phải chăng nếu bạn trả giá được thì mình nghĩ là 120k (3 năm trước mình mua có 85k :))

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member

Xài gần 3 năm rồi chưa hư ^^, giá phải chăng nếu bạn trả giá được thì mình nghĩ là 120k (3 năm trước mình mua có 85k :))
Trước giờ cứ nghĩ cái này cỡ 500-600k :gach 120k thì mua ngay về xài thôi.

hnaoab

Gà mẹ
Con Excel này đo cũng chuẩn lắm, đo được đủ thứ như transistor, tụ, diod, ....:)

thực ra xài đồng hồ cơ cũng có cái hay của nó:D loại sunwa 360 hoặc 960 đó.khoảng 90k.

hnaoab

Gà mẹ
thực ra xài đồng hồ cơ cũng có cái hay của nó:D loại sunwa 360 hoặc 960 đó.khoảng 90k.
Mình thấy cơ hơn ở 1 điểm là có thể kiểm tra tụ còn tốt hay ko ^^, và nhiều người nhìn cơ quen rồi :)

Mình thấy cơ hơn ở 1 điểm là có thể kiểm tra tụ còn tốt hay ko ^^, và nhiều người nhìn cơ quen rồi :)
mình nghĩ sinh viên nên xài đồng hồ cơ, đặng học tới môn Đo điện tử còn mở máy ra coi và hiểu :D còn năm 4 rồi thì sang số xài là hợp.

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
mình nghĩ sinh viên nên xài đồng hồ cơ, đặng học tới môn Đo điện tử còn mở máy ra coi và hiểu :D còn năm 4 rồi thì sang số xài là hợp.
E có mở ra coi mà chẳng nghịch được gì cả :gach

E có mở ra coi mà chẳng nghịch được gì cả :gach
học tới đi rồi biết, mới K11 mà :6cool_boss:
nhưng cái chữ "biết" đó nó cũng đi kèm với môn Anten truyền sóng, Mạch điện tử nâng cao, mạch thông tin, siêu cao tần và nhất là Kỹ Thuật Xung đó em. Rất là...:2cool_sexy_girl:

uhphuc44

Trứng gà
mọi ng ơi! nếu giá trị mình đang đo nằm ngoài giá trị thang đo thì làm sao mình biết dc ạ? (vd trở kháng đồng hồ đo dc từ 200-2000M Ohm, nhưng mình đang đo điện trở giá trị 170 Ohm chẳng hạn, thì nhận biết như nào vậy?). Chuyện nữa là ngoài Nhật Tảo có nhiều chỗ mua đồng hồ đo thật, nhưng mình nên mua chỗ nào có uy tín? Tài liệu hướng dẫn sử dụng đồng hồ có sẵn trong hộp luôn hay mình phải tự tìm hiểu? Mọi người biết chỉ dùm mình nhe! Cám ơn nhiều lắm.

uhphuc44

Trứng gà

e đi nhiều lần lắm rồi, mà người ta toàn nói con đó giờ ko có nữa, con fluke thì mắc quá. coi mấy con khác thì 1 là toàn chữ Tàu, 2 thì nhìn rất sida; e sợ lầm ko dám mua. a biết chỗ nào bán đồ uy tín bày e với (ko cần quá xịn, trung bình khá vừa đủ xài cũng được):)